ผู้เขียน หัวข้อ: ผมก๊อปปี้โปรแกรม extreme ไปไว้ในstartup แล้ว  (อ่าน 1828 ครั้ง)

annum

• บุคคลทั่วไป
ผมก๊อปปี้โปรแกรม extreme ไปไว้ในstartup แล้ว
« เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2008, 09:53:52 น. »
ผมก๊อปปี้โปรแกรม xtreme ไปไว้ในstartup แล้ว พอเปิดเครื่องมันก็เข้าโปรแกรมให้เลย สุดยอดเลยครับ แต่มันเล่นเพลงไม่ได้ พิมพิ์เพลงแล้วมันไม่ขึ้นครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ผมก๊อปปี้โปรแกรม extreme ไปไว้ในstartup แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2008, 09:56:45 น. »
ให้ตรวจสอบการตั้งที่เก็บเพลงและข้อมูลครับ
แล้วลอง Lister ใหม่

chollathee

Re: ผมก๊อปปี้โปรแกรม extreme ไปไว้ในstartup แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2008, 10:01:47 น. »
ท่านต้อง Create Shortcut แล้ว Copy ตัว Shortcut นั่นไปนะครับ

ไม่ใช่ Copy ตัวโปรแกรม Karaplayer.exe ไปเลย
อันนั้นไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องครับ...

วิธีก็ให้ คลิกขวาที่ไฟล์ Karaplayer.exe แล้วเลือก Create Shortcut น่ะครับ
แล้วมันจะมีไฟล์ใหม่เกิดขึ้นมา ชื่อว่า Shortcut to KaraPlayer.exe (.exe ข้างหลังอาจจะไม่มีนะครับ ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าตัวเครื่องของท่าน ไม่ใช่เรื่องแปลกและผิดปกติอันใดนะครับ ไม่ต้องซีเรียส)

เสร็จแล้วใช้เมาส์ลากไฟล์ Shortcut to KaraPlayer.exe
ไปที่ปุ่ม Start มันจะโชว์ Start Menu ขึ้นมา แล้ว...อย่าเพิ่งปล่อยเมาส์นะครับ
ลากต่อไปที่ All Program แล้วตามด้วย Startup ตามลำดับ พอไปถึง Startup ค่อยปล่อยครับ...

annum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2008, 10:14:52 น. »
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับท่านอาจารย์

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2008, 10:26:18 น. »
ขอโทษครับที่อธิบายไม่ละเอียดนึกว่าเข้าใจครับ

ต้องเอาตัวช็อตคัทที่อยู่บนเด็สทอปที่ท่านใช้เล่นไปวางไว้ครับ

เพลงและทุกอย่างจึงจะเหมือนเก่าครับ