ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านหนุ่มเมืองน่านครับ อ้าวอิงจาก หักดิบเหล้าขาวบาวแดง  (อ่าน 1464 ครั้ง)

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
ผมมีปัญหากับการแยกไลน์ในซนาร์ครับ คือว่ามันออกอาการหน่วงหน่วงไม่ลื่นเหมือนโหลดผ่านเอ็กซ์ตรีม แม้จะลองออกไลน์เดียวรวมกันทั้งหมดโดย Livesynproก้อตาม เครื่องผมดังนี้ครับ NB Sempron3800 แรมจิ๊กนึงครับ ทดลองเอาไฟล์ทั้งหมดมาไว้ที่ไดรว์Cก้อไม่หาย ตั้งค่า ASIO All เท่าไหร่ก้อไม่หาย มันไม่กระตุกนะครับแค่ไม่ลื่น เพื่อนมันบอกว่า ซีพียูมันจะโหลดจากแคช L2 ก่อนไปแรมแล้วค่อยขึ้น L1 Sempron แคช L2 มันน้อยให้เล่นเรื่อง 64x2 ไปเลย ดังนั้นผมเดาว่าการเพิ่มแรมไม่ใช่ทางออกเพราะใน Task manager  แรมยังพอเหลือ จึงขอคำปรึกษาว่าถ้าจะใช้แรมดิสก์เป็นตัวเก้บไฟล์โปรเจ้กทั้งหมดที่โซนาร์ต้องโหลดใช้ จะมีผลต่างที่ดีขึ้นไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนซีพียู หรือเพิ่มแรม เปลี่ยนฮาร์ดิสก์เพราะเคยเปลี่ยนเครื่องเก่ามันเร็วกว่าฮาร์ดดิสก์ติดเครื่องมาพอสมควรเลย รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
ปล.งวดที่แล้วเอา4.0มายำคราวนี้ ขออณุญาติเอา4.3 มาตัดแบงค์1ใช้นะครับเนื่องจากเปลี่ยนชื่อไม่เป้นแล้วก้อไม่อยากเปลี่ยนชื่อด้วยตรับ

chollathee

• บุคคลทั่วไป
อูยส์....ผมไม่ได้เล่นโซนาร์เลยครับ

ลองถามเด็กบางมด หรือครูภูมิ ดูครับ...

ขออภัยครับ ปัญหานี้ผมไม่ทราบจริง ๆ