ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ลง v 3.0.0.50 กด Fx เพื่อเล่น Sound Fx แล้ว เล่นไม่ได้ครับ  (อ่าน 6947 ครั้ง)

chachaval

• บุคคลทั่วไป
ผมลง v 3.0.0.50 กด Fx เพื่อเล่น Sound Fx แล้ว เล่นไม่ได้ครับ v 3.0.0.49 ก็เป็นเช่นกัน ฟ้อง ror เหมือนในภาพครับ
แก้ไขอย่างไรครับ อาจารย์

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
SoundFx ต้องอยู่ ยังงี้ ครับผม

chachaval

SoundFx ต้องอยู่ ยังงี้ ครับผม
ของผมก็อยู่อย่างงี้แหละ ถูกไหมครับ แต่เวอร์ชันอื่น เล่นได้ปกติ เช่น v 3.0.15.46 หรือ เวอร์ชันก่อนๆ ก็เล่นได้ปกติ
ซึ่ง Sound Fx ก็อยู่ที่เดิม ทดลองกลับไปลง v 3.0.15.46 หรือ v 3.0.0.46 ก็ยังเล่นได้ แต่พอกลับมาลง v 3.0.0.50
ปรากฎว่า เล่นไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ลงเจ้า 2 ตัวนี้ ยัง ครับผม

chachaval

ลงเจ้า 2 ตัวนี้ ยัง ครับผม
มันคืออะไร ประโยชน์อะไรบ้าง ไม่รู้จริง ๆ บอกเป็นวิทยาทาน ด้วยครับ

chaiaac

ของผม v 3.0.0.51 เล่น SF ไม่ได้เหมือนกันครับ Help Me

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
ท่านที่มีปัญหาแก้ได้หรือยังครับ เมื่อกี้มีคนโทรมาถามผมเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงเพราะผมเล่นได้ปกติ

ออฟไลน์ chaikk

• ระดับ 2
  • *
  • HL#54883611 ครูภูมิ, 1245B8FA เด็กชายคนเคยโสด
ของผมก็เล่น Fx ไม่ได้เช่นกัน เป็นอย่างมานานแล้วไม่รู้จะแก้ไขอย่าง ทั้ง V.49 V.50 และ V.51 มันแจ้ง EROR เช่นเดียวกับท่านแรกเลยครับ ช่วยทีครับอย่าให้เสียชื่อ Extreme ครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ของผมก็เล่น Fx ไม่ได้เช่นกัน เป็นอย่างมานานแล้วไม่รู้จะแก้ไขอย่าง ทั้ง V.49 V.50 และ V.51 มันแจ้ง EROR เช่นเดียวกับท่านแรกเลยครับ ช่วยทีครับอย่าให้เสียชื่อ Extreme ครับ

ขอดูภาพใน Folder SoundFx ด้วยครับผม

• ระดับ 2
  • *
  • HL#54883611 ครูภูมิ, 1245B8FA เด็กชายคนเคยโสด
ผมส่งภาพไม่เป็นครับ ขอยืนยันว่า EROR เลขเดียวกันกับท่านแรกเลยครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ขอดูภาพใน Folder SoundFx ด้วยครับผม
ของผมปกตินะ แต่เอา .dat ไปเป็นภาพพื้นหลังทำไมจอดำปี๋เลย จะแนะนำลูกค้าตรงจุดนี้เลยไม่กล้า ช่วยบอกหน่อยครับทำไง(ข่อยยังโง่อยู่) แต่ ad vcd .dat เปิดเพลงทำได้งะ วัวอ่อนก็มีแต่ใช้ไม่เป็น มันเกี่ยวกันมั๊ย

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ผมส่งภาพไม่เป็นครับ ขอยืนยันว่า EROR เลขเดียวกันกับท่านแรกเลยครับ

ท่านลองเข้าไปดูโฟลเดอร์ FX นะครับ   ในโฟลเดอร์ เช่น   Xtreme Karaoke\SoundFx\00 - ทั่วไป  
ดูว่าชื่อไฟล์อยู่ดีไหม  อ่านเป็นตัวยึกยือไหม  หากยึกยือต้องแก้ปัญหาภาษาไทย ก่อน
โดยอาจเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษ  แล้วลองดู ก่อน ครับ

ผมใช้เนต gprs  เห็นภาพข้างบนแค่ครึ่งเดียว ไม่รู้ว่าเออเร่อร์ แบบไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มิถุนายน 2009, 23:34:27 น. โดย กฤษฎานคร »

keenew

ทำไมผมดูภาพไม่ได้อ่ะครับ เป็นรูปกากบาท ครับ  ??? ???

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ของผมปกตินะ แต่เอา .dat ไปเป็นภาพพื้นหลังทำไมจอดำปี๋เลย จะแนะนำลูกค้าตรงจุดนี้เลยไม่กล้า ช่วยบอกหน่อยครับทำไง(ข่อยยังโง่อยู่) แต่ ad vcd .dat เปิดเพลงทำได้งะ วัวอ่อนก็มีแต่ใช้ไม่เป็น มันเกี่ยวกันมั๊ย

ลงวัวอ่อน  ด้วย ครับ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มิถุนายน 2009, 01:07:50 น. โดย กฤษฎานคร »

• *
ทำไมผมดูภาพไม่ได้อ่ะครับ เป็นรูปกากบาท ครับ  ??? ???

เป็นกากบาท  แสดงว่า ผิด  คือไม่ถูก ...
แล้ว น้องกีนิว ไปทำอะไรผิดมาบอกมาเสียดี ๆ ...อิอิ

keenew

เป็นกากบาท  แสดงว่า ผิด  คือไม่ถูก ...
แล้ว น้องกีนิว ไปทำอะไรผิดมาบอกมาเสียดี ๆ ...อิอิ
แหมนิดหน่อยครับพี่กุ้ง (ไปดูแด๊นซ์ป๋าแบทมาครับ)

• คณะก่อการ
ลงวัวอ่อน  ด้วย ครับ ..
ลงไว้นานแล้วลองเอาหนังเปิดดูก็โอ แต่เอาไปใช้ควบกับ เอกซ์ทรีมไม่เป็นหรือต้องเอาชุดไฟล์ไปวางไว้ในโปรแกรม หรือเซทค่าอะไร ที่ตรงใหน

• ระดับ 2
  • *
ท่านลองเข้าไปดูโฟลเดอร์ FX นะครับ   ในโฟลเดอร์ เช่น   Xtreme Karaoke\SoundFx\00 - ทั่วไป   
ดูว่าชื่อไฟล์อยู่ดีไหม  อ่านเป็นตัวยึกยือไหม  หากยึกยือต้องแก้ปัญหาภาษาไทย ก่อน
โดยอาจเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษ  แล้วลองดู ก่อน ครับ

ผมใช้เนต gprs  เห็นภาพข้างบนแค่ครึ่งเดียว ไม่รู้ว่าเออเร่อร์ แบบไหน

ไฟล์ในโฟลเดอร์ Fx เป็นปกติดีและเป็นภาษาไทย ส่วนที่ขึ้น ror นั้นเป็นเช่นนี้ครับ
Unspecified ror ($80004005) ช่วยพิเคราะห์หาทางแก้ให้ด้วยครับ

• คณะบริหาร
ไฟล์ SoundFx ของท่านเป็นไฟล์ .MP3 หรือเปล่าครับ..

• ระดับ 2
  • *
ไฟล์ SoundFx ของท่านเป็นไฟล์ .MP3 หรือเปล่าครับ..
เป็น MP 3 ชุดทั่วไปที่โหลดมาพร้อม Extreme V...51 ครับ

• *
เป็น MP 3 ชุดทั่วไปที่โหลดมาพร้อม Extreme V...51 ครับ

เป็นอะไรน้อ
ท่านลง K Lite  Codec  ยังครับ...   (ถามกันไปมา  ....อิอิ )
และอีกตัว  Lame Codec
ดูที่นี่  จะมีลิงค์ และวิธีอยู่ ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=15079.0

• ระดับ 2
  • *
เป็นอะไรน้อ
ท่านลง K Lite  Codec  ยังครับ...   (ถามกันไปมา  ....อิอิ )
และอีกตัว  Lame Codec
ดูที่นี่  จะมีลิงค์ และวิธีอยู่ ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=15079.0
ผมลงLame Codec ตามที่แนะนำและรีบูทเครื่องแล้วแต่ยังเปิด FX ไม่ได้เช่นเคยโดยฟ้อง EROR ตัวเดิม ส่วน K Lite Codec ผมไม่มีและไม่ได้ลง  ใช้ V..46 มาไม่มีปัญหานี้ครับโดยไม่ต้องไปลงอะไรเพิ่มเติมเลย ถ้า V..51 จำเป็นจะต้องลงอะไรเพิ่มเติมควรใส่มาในโปรแกรม Extreme เลยครับ  ผมยังรอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้อยู่ครับ   เคยลง Windows ใหม่แล้วยังEROR ตัวเดิมครับ

• คณะบริหาร
ผมลงLame Codec ตามที่แนะนำและรีบูทเครื่องแล้วแต่ยังเปิด FX ไม่ได้เช่นเคยโดยฟ้อง EROR ตัวเดิม ส่วน K Lite Codec ผมไม่มีและไม่ได้ลง  ใช้ V..46 มาไม่มีปัญหานี้ครับโดยไม่ต้องไปลงอะไรเพิ่มเติมเลย ถ้า V..51 จำเป็นจะต้องลงอะไรเพิ่มเติมควรใส่มาในโปรแกรม Extreme เลยครับ  ผมยังรอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้อยู่ครับ   เคยลง Windows ใหม่แล้วยังEROR ตัวเดิมครับ

แล้ว Add เพลง MP3 เข้ามาเล่นมันเล่นได้ป่าวท่าน...

• คณะก่อการ
แล้ว Add เพลง MP3 เข้ามาเล่นมันเล่นได้ป่าวท่าน...
ดาวห์โลดใหม่ แล้วลงใหม่มั๊ง อ้อแล้วของผมมันจังได๋หละ

• ระดับ 2
  • *
ดาวห์โลดใหม่ แล้วลงใหม่มั๊ง อ้อแล้วของผมมันจังได๋หละ
ลองดาวห์โหลดใหม่และSETUPใหม่ 3 ครั้งแล้วก็ยังเล่นไม่ได้ และลองเอาไฟล์ MP3 อื่นมาใส่แทนไฟล์MP3 ใน FX แล้วเปลี่ยนชื่อให้เป็น 01-ชื่อไฟล์(เช่น เสียงกลอง) ก็ขึ้น EROR ตัวเดิม