ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ซ้อน VCD เป็นฉากหลังแล้วแต่ไม่ออก TV  (อ่าน 1898 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
ช่วยด้วยครับ ซ้อน VCD เป็นฉากหลังแล้วแต่ไม่ออก TV
« เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2007, 20:20:53 น. »
เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาผมลองต่อคอมพิวเตอร์ตัวโปรดที่เล่น Karaoke อยู่ออกTVที่บ้าน(วงเหล้าข้างนอกจะได้มองเห็น...อิอิ)   เมื่อผมลองซ้อนVCDที่เลือกไว้ ที่จอคอมมันก็ขึ้นให้เห็นเป็นปกตินะครับ แต่TVที่ตั้งอยู่ข้างนอกดันมีแต่ตัวหนังสือคำร้อง ไม่มีภาพVCDที่เปิดไว้ แต่ถ้าซ้อนรูปก็ออกได้ปกตินะคับ

ไม่ทราบว่าท่านไดเป็นบ้าง   ต้องตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่าแนะนำด้วยนะครับ
ผมใช้ Card จอ FX5002

ขอบคุงสำครับคำแน่นำทุกท่านนะครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ ซ้อน VCD เป็นฉากหลังแล้วแต่ไม่ออก TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2007, 20:26:31 น. »
 ;D ตั้งให้TV เป็นตัวหลัก  มอนิเตอร์เป็นตัวรอง