ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกจังหวะใน Rhythm เสียงเงียบ  (อ่าน 2456 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
เลือกจังหวะใน Rhythm เสียงเงียบ
« เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 12:08:44 น. »
เลือกจังหวะในริทึม (Rhythm )บางจังหวะ เช่น เลือก LUM ZING1 แล้วไป LUM ZING2 แล้วเสียงเงียบ ไปเฉยๆ
ท่านใดเคยเจอบ้าง ครับ ผมรู้สึกว่าลองเล่นเลือกจังหวะในริทึม (Rhythm) วนไปวนมาลองเลือก จังหวะ
นู้นบ้าง จังหวะนี้บ้าง บางจังหวะเกิดอาการเสียงเงียบไปเสียอย่างนั้นเหมือนเราหยุดเล่น กด stop
       ถามต่อว่า จังหวะเสียงในริทึม (Rhythm ) โปรแกรมดึงมาจากที่ใด ลองเข้าไปดูใน c:\program file
eXtreme soft \Rhythms  เห็นมีไฟล์ จังหวะริทึม (Rhythm ) อยู่ประมาณ 5 จังหวะ มันจึงไม่ครบตามที่เราเลือกจังหวะ
       ถ้าผมเข้าใจผิด รบกวนพี่ๆ ทีมงาน Xtreme ช่วยอะธิบายและบอกวิธีแก้ไขอาการ ดังกล่าว ด้วยครับ
ขอบคุณ ครับ...

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
Re: เลือกจังหวะใน Rhythm เสียงเงียบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 23:21:57 น. »
เลือกจังหวะในริทึม (Rhythm )บางจังหวะ เช่น เลือก LUM ZING1 แล้วไป LUM ZING2 แล้วเสียงเงียบ ไปเฉยๆ
ท่านใดเคยเจอบ้าง ครับ ผมรู้สึกว่าลองเล่นเลือกจังหวะในริทึม (Rhythm) วนไปวนมาลองเลือก จังหวะ
นู้นบ้าง จังหวะนี้บ้าง บางจังหวะเกิดอาการเสียงเงียบไปเสียอย่างนั้นเหมือนเราหยุดเล่น กด stop
       ถามต่อว่า จังหวะเสียงในริทึม (Rhythm ) โปรแกรมดึงมาจากที่ใด ลองเข้าไปดูใน c:\program file
eXtreme soft \Rhythms  เห็นมีไฟล์ จังหวะริทึม (Rhythm ) อยู่ประมาณ 5 จังหวะ มันจึงไม่ครบตามที่เราเลือกจังหวะ
       ถ้าผมเข้าใจผิด รบกวนพี่ๆ ทีมงาน Xtreme ช่วยอะธิบายและบอกวิธีแก้ไขอาการ ดังกล่าว ด้วยครับ
ขอบคุณ ครับ...

ท่านใด ลองแล้วรบกวนช่วยสรุปหน่อย
ว่าเป็นอาการ ดังกล่าวหรือไม่

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
Re: เลือกจังหวะใน Rhythm เสียงเงียบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 08:16:05 น. »
จังหวะมาตรฐานจะอยู่ในตัวโปรแกรมครับ
ส่วนจังหวะที่เพิ่มขึ้นมาจะอยู่ในโฟล์เดอร์ Rhythm ครับ
ผมลองทดสอบเล่นจังหวะอย่างเดียว หรือเล่นกันเพลงก็ยังไม่เจอปัญหาตามที่แจ้งมาครับ
รบกวนแจ้งรายละเอียด วิธีเล่นแล้วที่เจอปัญหาดังกล่าวเพิ่มเติมด้วยครับ
จะได้ทดสอบและแก้ไขปัญหาให้ต่อไปครับผม

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 23:36:33 น. »
จังหวะมาตรฐานจะอยู่ในตัวโปรแกรมครับ
ส่วนจังหวะที่เพิ่มขึ้นมาจะอยู่ในโฟล์เดอร์ Rhythm ครับ
ผมลองทดสอบเล่นจังหวะอย่างเดียว หรือเล่นกันเพลงก็ยังไม่เจอปัญหาตามที่แจ้งมาครับ
รบกวนแจ้งรายละเอียด วิธีเล่นแล้วที่เจอปัญหาดังกล่าวเพิ่มเติมด้วยครับ
จะได้ทดสอบและแก้ไขปัญหาให้ต่อไปครับผม
วิธีการเล่นและที่เจอปัญหา ดังกล่าว ตามนี่ ครับผม
>เข้าโปรแกรม ปกติ >เลือก Auto Medley "on" >Play Rhythm >เลือกจังหวะใน Rhythm
เลือกจังหวะแรกเป็น Cha cha cha หลังจากนั้นตามด้วย Lum zing1 จังหวะเงียบไปเฉยๆซะงั้น ครับ
Lum zing2 หรือ Lum zing3 ก็เป็นเหมือนกัน ผมลองเล่นดูแล้วจับจุดดูว่ามันเกิดจากอะไร
เท่าที่รู้สึกได้ คือมันจะเป็นตอนเรียกโปรแกรมมาใช้ ครั้งแรก หลังจากนั้นลองออกจากโปรแกรมแล้วลองเข้าใหม่
เลือกจังหวะใน Rhythm ลองเลือกจังหวะลักษณะเดิมไม่เจอปัญหา ครับ ก็เลยยังสรุปไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร เจอมาหลายครั้ง
อาการดังกล่าว (ตอนนี้แยกไลน์ 6 ไลน์ ) ลองทดสอบ 2 ไลน์ ก็เป็นเหมือนกัน เดี๋ยวกะว่าจะลองทดสอบกับ PC อีกเครื่องดู
เดี๋ยวทดสอบแล้ว ยังงัยจะมารายงานผลให้ทราบ นะครับ...