ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดไฟล์คอนฟิกได้แต่ไม่ทำงาน  (อ่าน 1859 ครั้ง)

dCoNFF

• บุคคลทั่วไป
โหลดไฟล์คอนฟิกได้แต่ไม่ทำงาน
« เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 01:43:21 น. »
ที่ร้านจะมีเล่น 2 วงครับ เล่นเดี่ยวใช้ vsti  ล้วน อีกวงจะใช้ SF2 แยกไลน์ มันมีปัญหาหลังจากเล่นเดี่ยวเสร็จก็จะโหลดคอนฟิกสำหรับเล่นวงแยกไลน์ ปรากกฏว่า SF2 มันโหลดแต่ไม่ทำงาน กว่าจะหาเจอก็เล่นเอาเหงื่อตกทีเดียว ต้องปิดโปรแกรมเพื่อให้ xtreme บันทึกค่าคอนฟิกเล่นวงที่โหลดขึ้นมาแล้วเปิดโปรแกรมใหม่ค่อยใช้ได้ ฝากสมาชิกท่านอื่นช่วยทดสอบด้วยนะครับ
1. xtreme 3.0.53.111 (KaraPlayer_SF_VST.exe)
2. Full Alesis D4.sf2
3. VSTi : Cakewalk.Studio.Instruments.VSTi.v1.0 (กลอง+ฺBass), Edirol HyperCanvas 1.6

ขอบคุณครับ