ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ท่าน X-Men และท่านผู้รุ  (อ่าน 1472 ครั้ง)

ออฟไลน์ อิ๋ว มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No. 77E2C6F2
เรียน ท่าน X-Men และท่านผู้รุ
« เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2008, 16:07:47 น. »
   ผมมีปัญหาอยากให้ช่วยแก้ไขอีกครับ   คือตัว  Extream  เวอร์ชั่น  Hard Rock ที่ได้สั่งซื้อนั้นตอนที่ไม่ได้อับ คือเวอร์ชั่นธรรมดาที่ใปพร้อมกับตัว  ฮาร์ดร๊อค  ก็ใช้งานปรกติดีครับ  แต่พออับตัวที่ส่งให้อับได้ทาง อินเตอณืเน็ต พอเล่นแล้วเสียงจะมั่วกันเลยครับ   เสียงเบสส์ เสียงกลองไม่รู้อันไหน ปนกันไปหมดเลยครับ  เท่าที่ทดลองประมาณ  4-5  เพลงครับ ยังลองไม่หมดนะครับ  ลองใช้ดปรแกรมอื่นๆ เล่นดู ก้ไม่เป็นไร  คิดว่าจะเสียที่เพลงก็ไม่ใช เพราะเล่นกับโปรแกรมอื่นปรกติ  ลองเปลี่ยน ซาวว์ฟอน์ดที่ใช้ดู  ก็ไม่หาย  จึงใคร่ขอเรียนถาม ท่าน   X-Men   และท่านผู้รู้ทั้งหลาย ว่าพอมีทางแก้ไขอย่างไร หรือไม่ครับ
    เพราะอยากได้เวอร๋ชั่นที่ท่านให้อับเป็น  ตัว 2.35  หรืออะไรนี่แหละผมจำไม่ได้ การต่อเพลงแบบเมดเลย์ดีขึ้นมากเลยครับ  ต่อได้เนียนขึ้นเกือบสมบูรณ์แล้วครับ   ขอความกรุณาตอบให้ทราบด่วนด้วยนะครับ จะใช้ออกงานครับ
                         ขอบคุณครับ

ket_peangsan

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียน ท่าน X-Men และท่านผู้รุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2008, 17:10:23 น. »
รู้ไม่มากแต่อยากตอบครับ
1. ถ้า download และติดตั้งด้วย file setup.exe จะดีกว่า autoupdate ครับ
2. ถ้าใช้ sound onboard ร่วมกับ sound อื่นๆ ต้อง set ให้ onboard เป็นตัวหลักครับ ตามรูป "obsetup"
3. ถ้าต้องการแยก ch ต้องปรับที่ control panal ให้เป็น 5.1  7.1 ก่อนครับ (ตามภาพ)
4. ถ้าเสียงยังมั่วให้ set ดนตรีใน menu แยก ให้เป็น ค่ามาตรฐาน ตามภาพ obsetup2