ผู้เขียน หัวข้อ: เขาบอกว่าแยกเสียง MIDI ไม่ได้ใช้ Soundfont และ Creative ปรับมิก นอกได้เลย  (อ่าน 3713 ครั้ง)

hs3pou

• บุคคลทั่วไป
ท่านใดมีวิธี  เห็นแต่เขาทำขาย อะครับ  ท่านไดพอจะทราบ ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Cakewalk Sonar 6 + VSTi หรือเปล่าครับ
ขอรูปด้วย นึกภาพไม่ออก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ uit

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3
ที่นี่หรือเปล่า
http://bangmod.esanstudent.net/midi/

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
คนนี้แหละครับเซียน VSTi เลยครับ 
ได้ลองฟังเสียงแล้วครับเยี่ยมมาก ๆ ครับ
ปรับแต่งเสียงได้ตามจินตนาการของท่านได้เลยครับ
อย่างกับมี Midi Spliter+Mixer+DSP แต่ทุกอย่างทำบนคอมพิวเตอร์ได้เลยครับ
ไม่แน่อาจมี Midi Mixer ที่เป็น Hardware ออกมาให้ได้ตลึงกันเลยทีเดียว
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
ตอนนี้ผมก็ทำเล่นอยู่ที่บ้าน กับวงเพื่อนผม สนุกมาก ปรับแยกได้ทุกชิ้นเลย ตั้งแต่ ดนตรี สแนร์ เบส กระเดื่อง hihat prc ปรับ FX DSP EQ สุดยอดๆ แถมยังเป็นระบบ สเตอริโอด้วย  แยกลงมิกซ์มาปรับต่างหากอีก 6 line   (แต่กินกำลังเครื่องพอสมควรเลย เครื่องสเป็คต่ำๆเล่นไม่ได้เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2007, 10:25:54 น. โดย หนึ่งเซอร์วิส »

hs3pou

มีวิธีไหมครับ  แนะนำหน่อย

• ระดับ 4
  • **
วิธีทำสงสัยต้องไปถามท่าน เด็กบางมด เค้ารับทำอยู่ครับ ส่วนผมก็ใช้อยู่แต่ทำเองก็ทำ้้ิเอง แต่คนล่ะวิธีกับท่านเด็กบางมด คือจะบอกวิธีก็ไม่เหมาะสมครับ เพราะเค้ารับทำอยู่นะครับ เข้าใจด้วยนะครับ ต้องให้เครดิตเค้าหน่อยนะครับ เค้าเป็นผู้ริเริ่มทำตรงจุดๆนี้

hs3pou

ขอบคุณ ท่านที่ส่งเมล์ มาบอกกล่าว เล่าความครับ  ขอบคุณหลายเด้อ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
วิธีการ ผมโพสไว้เกือบปีแล้วครับ

เหอๆ

ใครเห็นก็บอกว่า ยุ่งยาก  ทำไปทำไม....

ท่านเองก็เป็นคนโพสตอบว่ามันยุ่งยาก  ใช่ป่ะครับ  อิอิ

:) :) :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 เมษายน 2007, 19:28:40 น. โดย HS4PMH »

• ระดับ 4
  • **
เหอะๆ คนเราก็นะ พอเจอคำว่ายุ่งยากก็เลยไม่ทำ แต่คนอื่นเค้าเล่นก็เลยอยากรู้ แง่ว เอาไงดีเนี้ย เหมือนของผมเลย บางคนบอกยุ่งยากกลัวแฮงค์ สารพัด โอ้ย งงเหมือนกัน แล้วทำกันง่ายๆมีที่ไหนล่ะครับ  ล้อเล่นนะครับ อย่าคิดมาก

ทุกอย่างที่ไม่เหมือนใครมันก็ต้องแลกกับความยุ่งยาก ลำบากเสมอครับ
เช่น เครื่องต้องใช้กำลัง CPU เป็นตัวประมวลผลซึ่ง ต้องใช้แรงอยู่พอสมควร
ใช้เนื้อที่ hdd เยอะเหมือนกันต้องเก็บ Sam แต่ของผมพัฒนาให้ใช้กับของที่ตัวเองพัฒนาเล่นอยู่ เอามาผสมผสาน ถือว่าแจ๋วมาก
ไม่เปลื่องการ์ดเสียง แถมยังหาการ์ดเสียงที่ดีกว่า Creative มาเล่นได้

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: เขาบอกว่าแยกเสียง MIDI ไม่ได้ใช้ Soundfont และ Creative ปรับมิก นอกได้เลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 12:21:29 น. »
 ???  เอ่อ อ่า อั่น.............. มันกินกำลังเครื่องพอสมควรครับ ถ้ามีการ์ดเสียงดีๆกับคลังเสียงแจ่มๆล่ะสุดยอดเลย

chollathee

Re: เขาบอกว่าแยกเสียง MIDI ไม่ได้ใช้ Soundfont และ Creative ปรับมิก นอกได้เลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 15:07:42 น. »
พูดก็พูด เมื่อไหร่จะมาทำให้มันสมบูรณ์เนี่ย ???

...รออยู่นะ...

ได้สูตรใหม่แปลง LEO ให้เป็น HEINEKEN มาด้วยนะ แต่ยังไม่ได้ลอง ;D

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 16:01:18 น. »
พูดก็พูด เมื่อไหร่จะมาทำให้มันสมบูรณ์เนี่ย ???

ได้สูตรใหม่แปลง LEO ให้เป็น HEINEKEN มาด้วยนะ แต่ยังไม่ได้ลอง ;D

คงต้องหาวันหยุดไปล่ะท่าน
ไปวันทำมะดาเหมือนวันนั้นไม่ไหว  เหอๆ

หรือจะมาก่อการย่อยที่บางมดก็ได้นะครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 20:53:09 น. »

น่าสน ๆ สูตรนี้ทำได้ไง

srun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 21:31:20 น. »
สูตรดีๆเด็ดๆบอกมาบ้างไดหรือครับ  บอกส่วนตัวก็ได้นะครับ    ;D ;D ;D