ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการใหม่.............215 จำนวน 4 ใบ  (อ่าน 10029 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: โครงการใหม่.............215 จำนวน 4 ใบ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2009, 10:27:46 น. »
 :happy: :D สุดยอดเลยนะครับพี่หมอนพเนี่ย เจบินก็แล้ว นี่มากลางแหลมอีก โฮ้ๆๆๆๆๆ ส่วนของน้องบ่าวเจบินยังตั้งนิ่งอยู่เลยไม่รู้เสร็จเมื่อไหร่  :drool: :drool: :drool:

ตอนนี้ถึงขั้นตอนไหนแล้วคร๊าบบบบ  :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: โครงการใหม่.............215 จำนวน 4 ใบ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2009, 11:57:57 น. »
:happy: :D สุดยอดเลยนะครับพี่หมอนพเนี่ย เจบินก็แล้ว นี่มากลางแหลมอีก โฮ้ๆๆๆๆๆ ส่วนของน้องบ่าวเจบินยังตั้งนิ่งอยู่เลยไม่รู้เสร็จเมื่อไหร่  :drool: :drool: :drool:

ตอนนี้ถึงขั้นตอนไหนแล้วคร๊าบบบบ  :cheer: :cheer:

บ่ายนี้พ่นสีครับ ตอนนี้อยู่เวรที่มำงาน  มีสีดำด้านกะสีน้ำเงินเข้มเหลือนิดหน่อย  กับแล๊คเกอร์ด้านที่ใช้เคลือบแข็งอีกครึ่งลิตร 
กะจะเอาผสมกัน ผสมทินเนอร์แล้วปั่นให้เข้ากัน
พ่นให้เป็นสีด้านๆ  แบบลำโพงนอกครับ   ผมไม่ชอบสีระเบิด  ผิวมันขลุขละ  เวลาเปื้อน  เช็ดยากน่าดู  ชอบแบบเนียนๆครับ

จากนั้นคงรอให้แห้ง 1 วัน  พรุ่งนี้จะใส่ดอก เดินสาย กับขอบมุมพลาสติกครับ (ของเก่า  รื้อจากตู้ก่อน)

ออฟไลน์ นัท นครนายก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2009, 12:47:41 น. »
4 ใบ  เสร็จแล้วครับ

ที่นี้ก็  ทำการหมกเม็ด  ส่วนที่ไม่เรียบร้อยจากการเตรียมชิ้นงานโดยการ

อุด   พอก  เจียร์  โป๊ว  ส่วนที่ไม่เรียบร้อย  เจียร์มุม

จากนั้นขัดด้วยเครื่องขัดกระดาษทรายราคาแพงที่ลงทุนซื้อมาจากห้างดอกบัว 199 บาท ลงทุนซื้อกระดาษทรายอย่างดีอีกฟุตละ 40 บาท 1 แผ่น

เดี๋ยวพรุ่งนี้..บ่ายๆ  พ่นสีครับ

พี่นพเก่งจังเลยครับทำให้ผมซัก 2 ใบไม่ได้หรอ ที่ผมขอแบบไปยังไม่ได้ทำเลยดูแล้ว ยากหน้าดู  ( ขอแซวหน่อยนะ ตู้ก็ดูดี แต่

ที่ว่าพุงของพี่นี่ได้กี่เดือนแล้วครับ ล้อเล่น อิอิอิ :beer:

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2009, 16:59:48 น. »
ยอมรับครับ.. :th2: มีความตั้งใจจริง ส่วนผม คิดไว้หลายโครงการ พอจะเอาจริง ขาดโน่น ขาดนี่ ประเมินสถานการณ์แล้ว ไม่น่าผ่าน สุดท้าย " กองเอ้เหล้ " ว่าแต่ 4 ใบ หมดไปเท่าไหร่ครับ..กะว่า เจบิน ข้างละ4 /215 ข้างละ 4 ผมก็จะพอแล้วหล่ะครับ....ว่าแต่ เรื่อง กล้ามท้อง...น่ะ...สูสี กันครับ..... ;D ;D ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2009, 23:39:46 น. »
รายงานความคืบหน้าครับ   พ่นเสร็จแล้วสองครั้ง   ทินเนอร์หมดครับ   เอาแค่นี้แหละ  เอามุมพลาสติกใส่  ขั้วต่อลำโพงใส่  ใส่ดอกก็เรียบร้อยครับ

ตัวปัญหาครับ  ทินเนอร์

สีที่ใช้พ่นครับ  ซื้อมาจากนัดเปิดท้าย  150 บาท  เหลือจากพ่น เจบิน  ยังไม่หมดเลย

ผสมแล๊คเกอร์ด้าน(ของเหลือ)  เพิ่มความแข็งครับ  ซื้อจากห้างดอกบัวราคาเลหลัง  99 บาท

กาพ่นสีครับ   ยืมเขามา   ไม่พ่นสีระเบิดครับ   

หลังจากปั่นสี่ดำอมเทา  และสีนำเงินเข้มที่เหลือนิดหน่อย     กับทินเนอร์   และแล๊คเกอร์ด้าน  รวมกันตามอัตราส่วนที่พอใจแล้ว
โดยใช้สว่านไฟฟ้า   เสียบไม้ลูกชิ้น(หล่นอยู่แถวๆนั้น)ที่ปลายแทนดอกสว่าน  หักปลายให้งอ   แล้วปั่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนให้เป็นเนื้อเดียวกัน

จากนั้นก็   พ่นครับ   ฝีมือไม่ดี  บวกกับลมเป็นระยะๆ  ผลงานเลยออกมากระท่อนกระแท่นแบบนี้ครับ

แต่สีมันสวยแฮะ

ลองใส่ดอกดูครับ   ยังไม่ได้ทำตะแกรงหน้าเลย  ใส่ดอกให้เสร็จพรุ่งนี้ครับ

ออฟไลน์ ป๊อก คารา

• ระดับ 5
  • *
  • HL74892C77HL
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2009, 00:53:22 น. »
เสร็จเรา ก๊อป ซะเลย ฮิฮิ

• ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2009, 13:44:17 น. »
รายงานความคืบหน้าครับ   พ่นเสร็จแล้วสองครั้ง   ทินเนอร์หมดครับ   เอาแค่นี้แหละ  เอามุมพลาสติกใส่  ขั้วต่อลำโพงใส่  ใส่ดอกก็เรียบร้อยครับ

ตัวปัญหาครับ  ทินเนอร์

สีที่ใช้พ่นครับ  ซื้อมาจากนัดเปิดท้าย  150 บาท  เหลือจากพ่น เจบิน  ยังไม่หมดเลย

ผสมแล๊คเกอร์ด้าน(ของเหลือ)  เพิ่มความแข็งครับ  ซื้อจากห้างดอกบัวราคาเลหลัง  99 บาท

กาพ่นสีครับ   ยืมเขามา   ไม่พ่นสีระเบิดครับ   

หลังจากปั่นสี่ดำอมเทา  และสีนำเงินเข้มที่เหลือนิดหน่อย     กับทินเนอร์   และแล๊คเกอร์ด้าน  รวมกันตามอัตราส่วนที่พอใจแล้ว
โดยใช้สว่านไฟฟ้า   เสียบไม้ลูกชิ้น(หล่นอยู่แถวๆนั้น)ที่ปลายแทนดอกสว่าน  หักปลายให้งอ   แล้วปั่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนให้เป็นเนื้อเดียวกัน

จากนั้นก็   พ่นครับ   ฝีมือไม่ดี  บวกกับลมเป็นระยะๆ  ผลงานเลยออกมากระท่อนกระแท่นแบบนี้ครับ

แต่สีมันสวยแฮะ

ลองใส่ดอกดูครับ   ยังไม่ได้ทำตะแกรงหน้าเลย  ใส่ดอกให้เสร็จพรุ่งนี้ครับ

:D
 :D :love2:  พี่นพครับปากแตรของพี่ทั้งปากและตูดราคาเท่าำไรครับซื้อที่ไหน  ผมทำตู้เสียงกลางเสร็จแล้ว ใส่ 15 ดอกเดียว

:party: :party:  แต่ยังขาดปากแตรก็เลยขอถามแหล่งซื้อครับ  :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2009, 14:13:05 น. »
ปาก NPE iรุ่น HP 812  8x12 นิ้วครับ

ราคาในเวปไซท์ 170 บาท ซื้อจริง 240 ร้านอะไรไม่รู้ที่บ้านหม้อ ซื้อมานานแล้วครับ  เป็นพลาสติก ABS หนา  แข็งมาก    สั่งที่บ้านเก๋ก็ได้เหมือนกัน 

แหลม NPE COMP 44  (1.75 นิ้ว) 840 บาท ลด 10 %  มีสองแบบให้เลือก 

แบบเกลียว

กับแบบไขน๊อต

ถ้าเอามาใส่ปากแตรให้เลือกแบบไขน๊อต

หรือถ้าจะเอาให้ทนๆหน่อยก็  COMP-50 ว๊อยส์ 2 นิ้ว   1300 ลด 10% เหมือนกัน

ทั้งหมดจากร้าน นัฐพงษ์บ้านหม้อ หรือเซียร์รังสิต

คงมีคำถามต่อ..แล้วเทียบกับ P Audio เป็นไง 
ตอบให้เลย  ลองฟังเทียบกับ P Audio แล้ว  แยกความแตกต่างไม่ค่อยได้  แต่ราคาถูกกว่ามาก  เลยจบที่ตัวนี้

ส่วนความทนทาน  คงต้องแล้วแต่การใช้งาน   แต่ที่ใช้มา 2 ปี ยังไม่เคยเปลี่ยนว๊อยส์เลย(งานคงไม่โหดมั๊ง)

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2009, 10:05:33 น. »
ปาก NPE iรุ่น HP 812  8x12 นิ้วครับ
(....)
ราคาในเวปไซท์ 170 บาท ซื้อจริง 240 ร้านอะไรไม่รู้ที่บ้านหม้อ ซื้อมานานแล้วครับ  เป็นพลาสติก ABS หนา  แข็งมาก    สั่งที่บ้านเก๋ก็ได้เหมือนกัน 

แหลม NPE COMP 44  (1.75 นิ้ว) 840 บาท ลด 10 %  มีสองแบบให้เลือก 

แบบเกลียว
(....)

กับแบบไขน๊อต
(....)
  ถ้าเอามาใส่ปากแตรให้เลือกแบบไขน๊อต

หรือถ้าจะเอาให้ทนๆหน่อยก็  COMP-50 ว๊อยส์ 2 นิ้ว   1300 ลด 10% เหมือนกัน
(....)

ทั้งหมดจากร้าน นัฐพงษ์บ้านหม้อ หรือเซียร์รังสิต

คงมีคำถามต่อ..แล้วเทียบกับ P Audio เป็นไง 
ตอบให้เลย  ลองฟังเทียบกับ P Audio แล้ว  แยกความแตกต่างไม่ค่อยได้  แต่ราคาถูกกว่ามาก  เลยจบที่ตัวนี้

ส่วนความทนทาน  คงต้องแล้วแต่การใช้งาน   แต่ที่ใช้มา 2 ปี ยังไม่เคยเปลี่ยนว๊อยส์เลย(งานคงไม่โหดมั๊ง)

:thank1:  สำหรับคำตอบ ครับ  :D :D :D