ผู้เขียน หัวข้อ: 14/08/53...ขอเชิญ ชมรมคนรัก eXtreme และ SoundFont พิดโลกและใกล้เคียง มาวัดใจกัน  (อ่าน 32305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
มารอดูจุดเกิดเหตุครับ  :devil:  :beer:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
ถ้ารู้ไวกว่านี้สักนิดจะไปเลยนะเนี่ยอยากไปฟัง

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ใช้แทนกันกับอันนี้แหละ
(....)
ท่านพระอาจารย์ปู่ เอามาด้วยนะครับ....กำลังต้มไก่....ทำลาบ.....รออยู่นะครับ.....เหล้าโวดา น้ำแข็ง หิ้วมาด้วยนะครับ....บ้านนอกไกล หาที่ซื้อไม่ได้ :party:...เจ้าของบ้านไม่กินเหล้า กินแต่ นม...แบบนี้เลยครับ :hap3:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ด้อมๆ มองๆ  ;D

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ด้อมๆ มองๆ  ;D
มาดิ...ชอบติด นิสัย...ถ้ำมองอยู่เรื่อย...เดี๋ยวปั๊ด เอาไม้แหย่ตา เลยครับนี่ :sadism:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
มาดิ...ชอบติด นิสัย...ถ้ำมองอยู่เรื่อย...เดี๋ยวปั๊ด เอาไม้แหย่ตา เลยครับนี่ :sadism:

โอ่ย....อยากไปครับ

แต่ไปแล้วกลัวไม่มีผ้าห่ม อิอิ ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ไสล่ะรูป  เพิ่งมาถึงอุดรถึงที่ทำงาน  ไฟฟ้าดับ  เพิ่งมาถึงได้รู้ว่าเขานัดตีกัน  เสียดายรู้ช้าไปหน่อยคอยให้คะแนนทางบ้านละกันครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ระหว่างอันนี้

กับอันนี้ ครับ  ใช้ยางรัดของเป็นส่วนประกอบ

จากที่วางขาไฟตู้ปลา

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
มีกับแกล้มแล้ววันนี้   :drool: ต้มปลา  ;D :cheer1:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ไม่อยู่ มาเที่ยว กรุงเทพฯ ครับมีตังค์เอาไปใช้ก่อน ใช้แล้วห้ามคืน อิ อิ  :th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

• **
เล่าสู่กันฟัง....เชื่อหรือไม่โปรดใช้ดุลยพินิจ ของตัวท่านเอง....สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำไม่เท่าขยำขยี้....
เรื่องมีอยู่ว่า...ผมได้มีโอกาส คลุกคลีกับการทำมาหากินกับเสียงมานาน ตั้งแต่ ประกวดร้องเพลง ทำงานวงดนตรี (อาแอ๊ดเทวดา) ออกเทปกับค่ายเพลง มาหลายอัลบั้ม....นึกสนุกตอนนั้นมีคนดูถูก น้ำหน้าแบบผมคงไม่มีปัญญาทำวงเอง ทำได้ไม่นานก็เจ๊ง แรกๆก็  ล้มลุกคลุกคลาน ลองผิดลองถูก...กว่าจะมาถึงวันที่ ชื่อ วงดนตรีเป็นหนึ่ง...พอเป็นที่รู้จัก
มีขาประจำ มีพี่น้องๆเจ้าของโต๊ะจีน กรุณา ให้ไปร่วมงานด้วย....ปีๆหนึ่งก็เกือบร้อยงาน...แต่ปีหลังๆมางานหดเล้กน้อย...(วงดนตรีอย่างกับดอกเห็ด ใครมีคอมตัวเดียวก็ทำวงดนตรีรับจ้างได้แล้ว) ตัวเลือกเยอะ พอราคาเราขยับก็หาว่าโก่งราคา....ไม่ลงทุนไม่รู้หรอก เคยนึกเบื่อจะเลิกทำ ถามว่าจะเหนื่อยไปหาสวรรค์วิมานอะไรว่ะเนี่ย เดือนๆเงินเดือนรวมโอทีก็เกือบสามหมื่น...เหนื่อบแทบตายเหลือพันครึ่งพัน...งานไหนของเสียหายขาดทุนอีก...
 :love2:ด้วยใจรักบวกกับอะไรก็ไม่รู้ดลใจ....ได้เข้าเวปเจอเอ็กทรีม รู้จัก อ.เสริม ...รู้จักตาหมอโป่ง มากขึ้น ทั้งที่อยู่จังหวัดเดียวกัน...และพี่ๆน้องๆทุกๆท่านในเวปแห่งนี้และอีกหลายเวป ที่สำคัญเช่น MDhouse ทิกเกอร์ ฯลฯ ลงทุนจากชื้อลำโพงตามร้านขายในจังหวัด ตู้ไม้ปาติเคิล ราคา สองสามพัน มาสี่ใบ แหลมหัวจรวด ตูเบส ผีเสื้อเขาเรียกกันแบบนั้น สองใบ
แอมป์ NPE ตอนนั้นก็ว่าเจ๋งสุดแล้ว สำหรับเรา รุ่น XL-600 และ XL -1000 สองตัว มอนิเตอร์ก็ไม่มี ดูดิยังมีคนจ้าง.....555....ตอนนั้นหากินกับพรรคพวก...อาศัยหน้าตาดี เสียงหวาน(อ๊วกกกกกกกกก เลยไหม ย้อนไปตอนนั้น จริงๆไม่เชื่อถามหมอโป่งว่าชื่อเสียงเป็นไง) คุยอีกเรา....เข้าเรื่องต่อ...
ไปได้สวยวุ๊ย....งานเยอะพอได้...เอาว่ะ เจอตู้ลำโพงตอนนั้น...ดังมากในความรู้สึกผมนะ...ของทางเชียงใหม่ ไม่บอก๙ื่อร้านนะครับเอาเอง....ถอนเงินไป 8 หมื่น ไปเอาตู้เบส มาแปดใบ ตู้แขวนแปดใบ หมดเกือบ เจ็ดหมื่น ...สั่งตู้ จากนครสวรคค์เคลือบไฟเบอร์อีกตู้ละ  6000 เท่าไหร่จำไม่ได้ .....เสียงเราว่าดีแล้วพอรู้จักอ.เสริม แกคงนึกในใจเสียงสุนัขไม่รับทาน แกเวทนา พาไปซื้อมิค อะแรน เครื่องปรุงอีกสารพัดหลายๆอยู่หลักแสน...พอได้ใจชวนเราเปลี่ยนตู้เบสทางโคราชอีก เปลี่ยนดอกกลาง อีก แหลมไดร์เวอรฺอีก ....เอาว่ะไหนๆก็ไหนแล้ว ..........ต่อภาค 2

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ให้ว่องหมอหนึ่ง กางมุ้งรอ

เสร็จจากตู้ลำโพงฝากเรื่องสายสักนิด จาก sound card ไปเครื่องปรุงต่างๆ ไปลำโพง
ไม่จำเป็นต้องดีเลิศ แต่พยายามอย่าให้มีจุดต่อหรือ adapter

• **
....ลงทุนแบบไม่รู้ได้คืนวันไหน...ใครทำเครื่องเสียงรวยคนนั้นบุญเก่า..ในตอนนั้น ก็นึกในใจว่าเอาวะลงลงตัวแล้ว ไปงานไหน เจ้าภาพ คนฟังคนเต้นบอกเสียงดี ....แต่ อ.เสริมไม่เคยชม...มีแต่บอกหมอหนึ่งสียงโน่นขาดเสียงนี่ไม่ดี แกชวนซื้อของดีท่าเดียว....(เชื่อแกตลอด....5555.....ไม่เชื่อเรื่องเดียว....ซื้อไมค์ชัวร์ ของจริง....ผมว่าไม่จำเป็นเถียงแกแบบคนจนไม่มีปัญญาซื้อมาใช้ว่า...คนเสียงดีขายเสียงดี ขายหน้าตาไมค์อะไรก้อได้ :o^:) ตู้เบส ในความทรงจำ ในงานมิตติ้งครั้งแรกในพิษณุโลก ตู้เบสซึ่งผมภาคภูมิในนำเสนอ เปิดทีเดียว โคมไฟโรงแรมตกลงมาแตก..งเลยต้องเบา กลัวเสียตังค์กลายเป็นเรื่องเม้าท์ มาจนทุกวันนี้บางคนไม่มจำอะไรจำได้ว่างานพิดโลก โคมไฟแตก โอ้โห ตอนนั้นให้เอาอะไรมาแลกก้อไม่ยอม ใครอยากรู้ตู้แบบนี้ก็ถามเรา ใครก็สนใจ ไปเล่นงานไหน ทุกงาน้องมีคนมาก้มๆเงยๆ สอบแล้วถามอีก แต่....เชื่อผมเหอะ สักวันท่านก้อ..จะเป็นแบบผม หรืออีกหลายๆคน....ยิ่งแกร่ง ยิ่งกล้า ยิ่งบ้า ยิ่งจน....ฟังของ อ.เสริม ทำไมดีจัง ...พี่ยอด นาทันใจก็เจ๋งแจ๋ว...น้องเก่ง ก็อลังการ.....ของเราล่ะ....ยิ่งฟังยิ่งเจอแต่ปัญหา...เสียงโน้นขาดนี่ขาด โน้นเกินนี่เกิน....ก่อนเล่นงานไปงานทุกครั้ง.....เป็นหมอนี่ กินยาฟรี.....ทุกครั้งสบานได้ พารา สองเม็ด แอคติเฟด สองเม็ด บรอมแฮกซีน สองเม็ด กินแบบนี้จริงๆ....งานไหน ไฟตก เีสียงห่วยแตก....พ่อเจ้าประคู้ณเอ๋ยยยย....รับประทาน Diazepam 2 มิลลิกรัม หรือ ยา ดีทู D2  ที่เราเรียกๆกันแน่ะครับ คลายเครียดระบบประสาทเลย....กลัวเส้นเลือดฝอยแตกตาย..ก่อนเจ้าภาพด่าบ ก่อนไม่ได้รับเงิน พร้อมเสียงว่าวงอะไรว่ะห่วยแตก..... (วันนี้คุยกับพี่อำนาจ-อีที บอกมีเลยหมอหนึ่ง คนทำวงดนตรีที่พิจิตร มี เครียด เจ้าภาพติ คนด่า ลงเวทีเส้นเลิอดแตกตาย)
....พอวันนั้น.....ผมได้เห็น อ.เสริม...ผู้ใฝ่หาแต่ของเทพมาใช้...ต้องขอโทษที่เอ่ยนาม...มีลำโพง เบส หน้าตาแปลก ชิ้นงานก็งั้น แบบมือใหม่หัดทำหัดขาย ซื้อมาได้ไง  :hap5:ล้อเล่นน่ะ....แต่เสียงโอโห้ๆๆๆ อะไรกันนี่....มันใช่เลยสำหรับเรา...นึกไปเครื่อง อ.เสริม ก็ดีนี่หว่า...เราประถม แก ชั้นทิพยวิมาน...มันก้อดีดิ....แต่อีตาคนตู้บ้าๆบอๆแบบนี้ เขาก้อ...พี่ชายเรานี่หว่า...ลองครับลอง..ลากอีตาหมอโป่งไปเป็นเพื่อน กันเมียด่า...เดี๋ยวมันว่าไปหาสาว.....ไปหลายงานมากกกก...ลากเอาคอมเราการ์ดเราของเรา ไปเอง ก็ เรามาใช้เองจะเอาของคนอื่นไปลองทำไม...เอาว่ะ...ง-เงินไม่มี...ของเก่าซื้อมาไม่ได้ใช้เก็บขาย...ขายตู้เบสในความทรงจำ....มีตังค์จะเก็บไว้จริงๆ...ทำไงได้ก็ตอนนี้มันจน.....555
....คนทำคนขาย....คงเวทนา..งไหนๆมันก้อตามไปลองของเราหลายงานแล้ว....ชอบไหมเอาไปลองไหม เอาไปใช้ก่อนไหม...เราก็แบบว่าขี้เกรงใจ....ปัดแล้วๆๆปัดอีก อยากมีเงินค่อยเอา....ของทีีตกลงซื้อขายเลื่อรับของจ่ายตังค์ เอาไง....คำนี้... หมอ หนึ่ง เอาไปลองก่อน พี่สบายๆ ลองแบบไม่เข้ากับเครื่องหมอ ไมา่ชอบไม่เอาพี่ไม่ยัดเยียด ไม่ซีเรียส....นึกในใจ พี่ชายเราคนนี้ ไม่ใช่ มืออาชีพ นี่หว่า(พ่อค้าในสายเลือด) คุณกล้าท้ามีหรือไม่กล้ารับ บอกเลอื่อนไปเรื่อยจน แกบอกจะเอาไหมวันไหน ก็เลย มาเป็น
...........หัวข้อ กระทู็นี้ไงครับ..........ต่อภาค 3   เหมือนเขียนนิยายเลยวุ๊ยเรา....บ้าไปแล้ว

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
รออ่านอยู่ครับ   :beer:

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ดีทูสักกำนะครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ดีทูสักกำนะครับ

ตอนผมเรียนภาควิชาวิศวะหมอเคยจ่าย Midazolam หรือ Dormicum 10 Mg. ให้ผม

ปัจจุบันไม่ต้องใช้แล้ว ใช้ชาเขียวกับเสียงเมียด่าแทนครับหมอชาติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 22:20:29 น. โดย มานพ »

• คณะบริหาร
ยาเสียสาวที่เขาใส่เหล้าให้เด็กกินอ่ะดิ   ดอ-มี-คุ้ม  อิอิ  อีกตัวก็  Alphazolam  เคยแอบกิน  ไม่มีผลอะไรเลย  หลับจนลืม  อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ยาเสียสาวที่เขาใส่เหล้าให้เด็กกินอ่ะดิ   ดอ-มี-คุ้ม  อิอิ  อีกตัวก็  Alphazolam  เคยแอบกิน  ไม่มีผลอะไรเลย  หลับจนลืม  อิอิ

ใช่..............อย่าบอกน๊ะว่าป๋ามานพโดน............................... :hap3: :hap3: :hap3:

• **
ต่อ.............เอาว่าวันนี้ลอง สารพัดลอง...จนผมยอมควักเงินเมีย...จ่ายครึ่งหนึ่ง....14 จาก 28.....เอาเอ๊กทรีม พร้อมSoundFont มาทดสอบ ปรับกันทั้งวัน เครื่องดนตรี เนียนแทบหาที่ติดไม่ได้ชอบสุดๆ เสียงเบส แกชมไม่ขาดปาก  ติด แต่เสียงกระเดือ่ง ไม่ได้ดังใจคนตีกลองสด จากพิจิตร....คว้า บ๊อกริทึ่ม.....มาลองเคาะให้ฟังแบบว่าเอาแบบนี้ปรับแบบนี้..เสียงแบบนี้...เปลี่ยนจนเรามึน...ปรับมันอยู่นั่นแหละ....ผลสุดท้ายลงตัวที่ sound Module 2010......ที่สามารถปรับแต่งจน พี่แกยอมรับได้...ส่วนตัวอื่นๆ...ที่ผมชอบ  45 ที่ผมว่าปรับเจ๋งสุดๆแล้ว....พอฟังโดยรวมหลายๆหู....และขอการันตีที่ อ.เสริม...จนแกบอกผ่านเซฟใหญ่เลยครับ...(จน อ.เสริม ขอเซฟเอาไปลองเครื่องแกมั่ง.....จะได้เรื่องไหมนี่คนละชั้นเราดินแกวิมานเมฆ)
พอได้ใจ คว้า เครื่องของเล่นชั้นเทพ ตาหมอโป่งมาลอง...ปรับแล้ว..มันต้องออกมาดีแน่ๆ...แต่..ผล.มันก็ออกมาแบบที่ลอง ที่พิจิตรครับ...ที่พิจิตรยังดีกว่ามาลองเครื่องผมอีกนิดหน่อย...ผมเลยหมดปัญญา...อ.เสริมท่านก็ไม่รู้จะแนะนำผมปรับตรงไหน...เลยใช้ธรรมดาก็มันแค่เสียงผ่าน....โหลดผ่านโปรแกรมเหมือนกันนะครับ เพราะอีมูโหลดผ่านการ์ด ไม่ได้ ของเทพเสียงดีกว่า ออนบอร์ดล้านเปอร์เซ็นต์ ตัวกล่องใหญ่ ห้าพันกว่าๆ ดีกว่า ตัวเล็ก เกือบหมื่น แบบที่ลองพิจิตรเด๊ะๆ....ลองการ์ด X-fi ผมยังยอมแพ้ตอนเปิดฟังเพลง แต่เล่นคาราโอเกะ มันไม่ได้จริงๆ ผมหมดปัญญา เล่นไม่เป็นปรับไม่เป็นครับยอมรับ...อีตาโป่งก็หนีไม่ยอมอยู่ทดสอบด้วย....
.....แต่พอตอนเย็น...ลูกค้ามารับลำโฑงแอกทีพ พี่เอ 15....ที่จะขาย...มาทดสอบเสียง...ผมเอา...อีมู....ที่ปรับตอนกลางวัน...มาเอาสัญญาณ ผ่านตรงเข้าลำโพง. ไม่ผ่านเครื่องปรุงใดๆทั้งสิ้น...พี่ผู้หญิงนั่งฟังในรถ อดรนทนไม่ไหว เดินมาถาม มาชมบอก ตั้งแต่ฟังเพลงคาราโอเกะมา ร้องเพลงมา....ไม่เคยได้ยินเสียงคาราโอเกะเพราะๆแบบนี้....เหมือนจริงแบบนี้....พี่ผู้ชายเป็นมือกลอง เล่นสดมาตั้งแต่มัธยม ก็บอกคล้ายๆกัน....ผมเลยโชว์ ความสามารถ พิเศษ ของเอ็กทรีม ต่างๆแบบงูๆปลาๆ....จนพี่เขาทึ่ง....เปิดไลน์กลองอย่างเดียว...พี่เขาบอกพี่เขาตีเอง...ยังไม่มันเท่านี้เลย...เข้าทาง ผมเปิดการขายเลย ทั้ง HL ทั้ง XMK EMK และสารพัด SOundFont ของพวกเรา....ดูพี่เขาสนใจมาก...ผมเลยบอกว่าพี่จะได้อะไรดีๆจากเวปนี้อีกมาก....เชิญนะครับ 24 ตุลาคม 53...มาร่วมเป็นสาวก เอ็กทรีมกัน...พี่เขาบอกกอ่นไปว่า จะไปเล่าให้เพื่อนๆที่ทำวงดนตรีคาราโอเกะ หลายๆคน ที่ใช้โปรแกรมอื่น หรือของเก๊ ต่างๆ ว่าวันนี้ไปได้ยินอะไรมา....แล้ววันที่ เลี้ยงเกษียณ เป็นไปได้มาแน่ๆ.....คคิดต่อเอาเองนะครับว่า....วันนี้เอ๊กทรีม ประสบผลสำเร็จมากแค่ไหน....
.....ความสุขวันนนี้ที่ผมและผู้มาทดสอบได้รับ.....ไม่ใช่แค่ลำโพงใหม่ เสียงไฉไลสั่งได้มากขึ้น.....เสียง อีมู ดีกว่า หรือด้อยกว่า DAC  หรืออะไรๆที่เราลองกัน...วันนี้ลองเล็กๆ โปรแกรมเอ็กทรีม และทีมงานทุกส่วนรับไปเต็มๆ คนดนตรีเล่นสด อยากเล่นมั่ง แหมน้องคอนวอยที่น่ารักสองคนที่มาช่วยเปลี่ยนตู้ ยังบอกมันเจ๋ง..พี่หามาเล่นบ้างดิ...ยิ่งฟัง เพลงคิดฮอด บอดี้แสลม มีคอรัส...พี่อำนาจอีที อึ้ง....บอกแบบนี้เจ๋งว่ะ ไม่ต้องง้อนักร้องหญิงเลย มีแบบนี้ เมื่อคืนก่อน พี่ไม่ต้องตีกลองแทนมือกลองที่วงแล้ว...ไม่โดนนักร้องสาวมาหน้าแบบตาหวานใส่อีก...แล้วแบบนี้เราจะมาสนทำไมครับการ์ดไหนเสียงดีที่สุด.....พี่น้องครับ .....เมื่อโปรแกรมเรามันทำเสียงให้เรามีอาชีพ..ได้แม้กระทั่งออนบอร์ด...จริงไหมครับ....รูปภาพประกอบ...งรอคนถ่ายเอาลงทีตามนะครับ....

• คณะบริหาร
สงสัยเทปขายดีมีเงินจ่ายค่าคนแก่ ไปตั้งครึ่งหนึ่งแน่ะ   อิอิ

วันนี้ที่ริมฝั่งของหนองคายผู้ชายที่คุมสี่ก็ตรงรี่มารับกลับไปเข้าคุกแล้วครับ

แต่ยังไม่รู้ว่ากลับไปถึงไหนแล้ว  อิอิ

• **
สรุป...ปิดท้ายก่อนดูบอลต่อ....ผมได้ใจเต็มๆ กับตู้ใหม่ แปดใบ เกือบ สามหมื่น...แต่มันโครตคุ้มเลยสำหรับผม...ขออนุญาตใช้คำนี้นะครับ....ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับคนผลิตตู้...เขาก็ไม่ได้ให้ผมใช้ฟรี เปอร์เซ็นต์ขายได้ก้อไม่แบ่งผมสักบาท....แต่มือใหม่แบบผม ปรับอะไรแบบประถม เสียงยังได้ขนาดนี้ แล้วท่านอื่นๆไม่นึกอยากลองฟังบ้างหรือครับ ไมงั้นรอ 24-10-53 ของชุด อ.เสริม ที่แกมีใครก่อนใครในโลก....วันนี้ผมเลยเชื่อว่าเสียง แบบที่ผมปรับได้ขนาดนี้....เดินฟังรอบหมู่บ้าน หาจุดบอดของเสียง...เปิดจนชาวบ้านออกมาเดินดูมัยทำอะไรกันวะ ดัง....จังโว๊ยวันหยุดคนจะนอน....
....งผมไม่ตัอง กินยา D2 อีกแล้วแน่ๆ ผมเลยขออนุญาตตั้งชื่อเล่น...ให้ตู้ DYNAMIC ของพี่อีทีพิจิตรว่า " ตู้ไดนามิค-ดีทู" (ดีทู แปลว่า ไดอะซีแปม สองมิลลิกรัม ที่ผมต้องกินตอนโดนคนจ้างด่า)....ชื่อนี้ ไม่เกี่ยวข้องพาดพิงกับใครนะครับ...เพราะมันคือความทรงจำหน้าต่อไป ของหมอบ้านนอกคนนี้ ไดนามิค-ดีทู....แห่งเมืองพิจิตร.....ครับผมพี่น้องงงงงงงง

• **
พี่ชายเคยโฉด...เอ๋ย....โสด....เสียงกระเดื่อง...ที่พี่เคยบอกน้องว่าโดนใจว่ะ กระเดื่องแก ข้าชอบเสียงเดียวของแก...เจอตอนนี้พี่ลืม วันนั้นแน่ๆ...ยิ่งเปิดSound Font ตัวอีแต๊กที่พี่ๆเรียกกัน มันส์จุกอกเลยพี่ชายยย :th2:

• **
อธบายขยายความด้วยพี่ชาย.....สงสัยเทปขายดีมีเงิน[blink]จ่ายค่าคนแก่ [/blink]ไปตั้งครึ่งหนึ่งแน่ะ   อิอิ[/color] คืออะไรพี่ [blink]งง[/blink]

• **
อวสาน :thank1:

• คณะบริหาร
อธบายขยายความด้วยพี่ชาย.....สงสัยเทปขายดีมีเงิน[blink]จ่ายค่าคนแก่ [/blink]ไปตั้งครึ่งหนึ่งแน่ะ   อิอิ[/color] คืออะไรพี่ [blink]งง[/blink]

อ้าว  ก็ค่าตู้ไงครับ  ตู้  ภาษาบ้านผมแปลว่าคนแก่คนเฒ่าครับ  พ่อตู่แม่ตู้  อิอิ