ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคย ใช้ soundcard แบบน้บ้างหรือป่าวคับ  (อ่าน 1412 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
มีใครเคย ใช้ soundcard แบบน้บ้างหรือป่าวคับ
« เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 20:48:35 น. »
คือผมมีปัญหา ตอนแรกก็ใช้ได้ปกติ ทำไปทำมา เปิดไม่ได้เสียงไม่ออก

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: มีใครเคย ใช้ soundcard แบบน้บ้างหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 20:50:30 น. »
เคยใช้อยู่ครับใช้ได้นิดเดียวเสียเลยครับ
มีกลิ่นไหม้ด้วย แต่ไม่รู้จะอาการเดียวกันหรือเปล่าครับ :thank1:

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
Re: มีใครเคย ใช้ soundcard แบบน้บ้างหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 20:55:53 น. »
ตอนแรกก็ใช้ได้คับแต่พอมาใช้อีกทีมันขึ้นแบบนี้คับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 21:44:06 น. »
ตอนแรกก็ใช้ได้คับแต่พอมาใช้อีกทีมันขึ้นแบบนี้คับ

(....)
เชื้อไวสรัส หรือเปล่า ครับ มันชอบลงไอ้เจ้าพวก usb , แฟลชไดร์ฟ
อะไรประมาณนี้ เหมือน memory สื่อบันทึกต่างๆ ผมเคยเจอโหลดรูปภาพอยู่ก่อนหน้า
ดีๆ ใช้ card reader ตอนแรกก็เสียบเจออุปกรณ์ มาตอนหลังนี่ขึ้นอาการ
อย่างท่านว่าแหละ เอาดื้อๆ ลองเสียบกับคอมพ์หลายเครื่องก็อาการเดียวกัน
ไม่รู้ว่ามันติดเข้าไปในสื่อบันทึกข้อมูล หรือทำเอาเจ้า hardware ของเรามีปัญหา
เข้าซะแล้ว....มันบอกว่ามันไม่รู้จัก กับอุปกรณ์เรา เท่าที่ผมพอเข้าใจ
แต่ใจผมว่ามันเป็นไวรัส นะครับ  ไวรัสลง Sound card นะ
ไม่ใช่ ไวรัสลงตับ อะ...

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 21:50:09 น. »
เปลี่ยนสาย USB หาที่มันดีๆหน่อย             หากเชื่อมต่อพอร์ท USB มากกว่า 1 พอร์ท ลองถอดออกให้เหลือ Soundcard ดูครับ