ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาให้เปรียบเทียบอีกแล้วครับ DriveRack-PA  (อ่าน 8169 ครั้ง)

MaizeMania

• บุคคลทั่วไป
Re: มีเรื่องมาให้เปรียบเทียบอีกแล้วครับ DriveRack-PA
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 10:10:30 น. »
เห็นด้วยกับหลายท่านครับ..

ผมคิดว่าดิจิตัลสามารถทำอะไรได้หลายอย่างที่อะนาลอกทำไม่ได้
แต่...ในบางครั้งดิจิตัลก็ไม่สามารถตอบสนองบางสิ่งที่เราต้องการได้
และ..ผู้ที่เข้าใจอะนาลอกน่าจะใช้ดิจิตัลได้เต็มประสิทธิภาพสูงสุด

เช่นเดียวกันกับ...กล้องแมนนวลเป็นพื้นฐานการเรียนรู้ถ่ายภาพที่ดีที่สุด
เมื่อเข้าใจพื้นฐาน...การใช้กล้องดิจิตัลย่อมมีประสิทธิภาพมากกว่าผู้ที่ให้กล้องเป็นคนคิดแทน...แน่นอนครับ