ผู้เขียน หัวข้อ: ตามกระแสครับ หาของใหม่มาแทนของเก่าครับ  (อ่าน 2719 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อยมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#: 6D219862 ครูภูม
ตามกระแสครับ หาของใหม่มาแทนของเก่าครับ
« เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:38:33 น. »
เมื่อวันอาทิตย์ไปเดินเล่นที่บ้านหม้อ แวะเข้าไปเยี่ยมร้าน P.SOUND บ้านหม้อ ลองลำโพงอยู่หลายตัว เลยได้ลำโพง CRAFTAUDIO CA-15 มาคู่หนึ่ง มาทดสอบเสียงซะหน่อยครับ

โดยทดสอบกับ Xtreme v3.0.55.112 กับ Multi SoundFont จากสองค่าย peakbangpoo Live Drum V7.0 จับรวมกับ Supersonic-2011- รุ่นอวกแตก
Drum สดปะทะ Bass สด เข้ากันได้ดีครับ

ผลการทดสอบก็เป็นที่น่าพอใจครับ เสียงที่ได้ชัด เคลียร์ ใส กว่าตัวเดิม (AJ PS 15 II ) จึงต้องใช้ของใหม่ส่วนตัวเก่าเอาไปทำ มอนิเตอร์ดีกว่า
เทียบกันแล้วราคาไม่ต่างกันเยอะครับ แต่เสียงดีกว่าตัวเดิมก็คุ้มครับ แต่ยังไม่ได้เปิดเต็มที่ว่าตัวไหนจะรับกำลังขับได้ดีกว่ากัน ท่านใดเคยใช้ตัวนี้ขอคำแนะนำหน่อยครับ ที่กล่าวมาทั้งหมดผมก็พูดไปตามความรู้สึกส่วนตัวที่ได้ยินมา ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ