ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติผู้ขายตั้งกระทู้ถามนะครับ เกี่ยวกับอีคิว บาเรนเจอร์ FBQ6200  (อ่าน 3294 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
อีคิวรุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ สไลค์มันจะฝืด แข็ง ๆ แบบนี้อยู่แล้วใช่ไม๊ครับ เวลาจะเลื่อนต้องกดลงไปจึงเลื่อนได้ใช่ไม๊ครับ เลื่อนได้แต่มันก็ยังฝืด ๆ อยู่ดี  ขอคำตอบหน่อยครับ ผมซื้อมือ 2 มาลองเลื่อนสไลค์ดูแข็งโป๊กเลยเลื่อนไม่ได้ อาการเซ็งมาทันที

และ ปุ่ม พิงน๊อย (Pink Noise) มีไว้ทำไมครับ และลองกดดูช่อง 1 ปุ่มนี้ไฟไม่ติด

ขอบคุณครับ
[/url]

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL740E3299
ผมใช้รุ่นนี้อยู่หลายปีแล้วครับ

ไม่มีอาการดังกล่าว สไลด์ลื่น ไม่ติด

ยี่ห้อนี้เด่นเรื่องเสียงกลาง

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
พิ๊งค์น้อยซ์กดเพื่อส่งเสียงซ่าๆๆไปออกลำโพง  เพื่อทพสอบการตอบสนองความถี่ของลำโพงครับ  ใช้คู่กับ FBQ จะทำให้รู้ความถี่ที่โด่งเกินจริงได้  ไฟติดที่อีคิวก้านใหนก็ลดอีคิวก้านนั้นลง

ขอบคุณน้านพ ครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ธันวาคม 2014, 18:44:38 น. โดย ตั๊กแตน มิวสิค »

• ระดับ 5
  • *
ทดสอบแล้วผ่านครับ ทุกฟังชั่นใช้ได้ โดยเฉพาะ FBQ ทดสอบไมค์จ่อตู้ให้หอน ดูไฟที่สไลค์แดง ลดลงตรงก้านนั้น ไม่หอน อันนี่แหละสครับที่ต้องการ...จะนำไปคัทมอนิเตอร์ครับ ถึงแม้ว่าสไลค์จะแข็งไป น่าจะเกิดจากการเก็บไว้นานฝุ่นเกาะ เดี๋ยวหาสเปย์ล้างคอนแท็คมาฉีดครับ

ปล. แต่ฟังชั่น PinkNoise อันนี้กดไฟไม่ติด ลองหมุนวอลุ่มไม่มีอะไรตอบสนอง มันมีไว้ทำอะไรครับ นอกนั้นใช้ได้ปกติครับ  อันนี้ได้คำตอบจากน้านพ สุพรรณแล้ว ขอบคุณครับ :thank1: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ธันวาคม 2014, 19:00:44 น. โดย ตั๊กแตน มิวสิค »

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
ทดสอบแล้วผ่านครับ ทุกฟังชั่นใช้ได้ โดยเฉพาะ FBQ ทดสอบไมค์จ่อตู้ให้หอน ดูไฟที่สไลค์แดง ลดลงตรงก้านนั้น ไม่หอน อันนี่แหละสครับที่ต้องการ...จะนำไปคัทมอนิเตอร์ครับ ถึงแม้ว่าสไลค์จะแข็งไป น่าจะเกิดจากการเก็บไว้นานฝุ่นเกาะ เดี๋ยวหาสเปย์ล้างคอนแท็คมาฉีดครับ

ปล. แต่ฟังชั่น PinkNoise อันนี้กดไฟไม่ติด ลองหมุนวอลุ่มไม่มีอะไรตอบสนอง มันมีไว้ทำอะไรครับ นอกนั้นใช้ได้ปกติครับ  อันนี้ได้คำตอบจากน้านพ สุพรรณแล้ว ขอบคุณครับ :thank1: :thank1:

ขอขัดนิดนึงครับ
เรื่องสเปยร์ล้างคอนแท็ค ความจริงแล้วไม่ควรฉีดครับ เพราะมันกัดหน้าคาร์บอน ใช้ต่อได้อีกแปบเดียว ทางทีดีควรเปลี่ยนจะดีกว่าครับ

• ระดับ 5
  • *
ขอขัดนิดนึงครับ
เรื่องสเปยร์ล้างคอนแท็ค ความจริงแล้วไม่ควรฉีดครับ เพราะมันกัดหน้าคาร์บอน ใช้ต่อได้อีกแปบเดียว ทางทีดีควรเปลี่ยนจะดีกว่าครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ พอจะประมาณได้ไม๊ครับถ้าเปลี่ยนทั้งหมดจะประมาณเท่าไรครับ ร้านซ๋อมทั่วไปเปลี่ยนได้ไม๊ครับ ประกันมันขาดแล้ว  :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
ขอบคุณครับที่แนะนำ พอจะประมาณได้ไม๊ครับถ้าเปลี่ยนทั้งหมดจะประมาณเท่าไรครับ ร้านซ๋อมทั่วไปเปลี่ยนได้ไม๊ครับ ประกันมันขาดแล้ว  :thank1: :thank1:

ใช้สเปรย์ฉีดล้างนั่นแหละครับ ถูกต้องแล้ว แต่ถ้าเป็นผมนะ จะใช้น้ำ ผสม ผงซักฟอกหรือ น้ำยาล้างจานนี่แหละครับ ล้างให้สะอาดหมดจดก่อน แล้วเป่าให้แห้ง นำไปตากแดด ให้แห้งสนิท

แล้วมาทดลองดูถ้าไม่ดีขึ้น ก็ใช้สเปรย์ล้างคอนแท็คครับ ใช้ให้ถูกตัวนะครับ มันไม่เสียหายหรอกครับ ขอให้โชคดีและประสบหนทางที่เสียเงินน้อยที่สุดครับ  :cheer: :cheer: