ผู้เขียน หัวข้อ: **** หลุดลอยไปงานหนึ่ง เกือบไม่มีงาน แต่ก็ได้งาน ****  (อ่าน 4621 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
งานวันที่ 25 มกราคม  เจ้าภาพโทรมา cancel ตอนสายๆของวันที่ 24  ต้องบอกเลิกนักร้องไปด้วย   ทำใจแล้วไปดูดนตรีงานดอนดีกว่า....

สายๆวันที่ 25 งานด่วนๆก็เข้ามาแทน   คราวนี้ใกล้บ้านเข้ามาอีก   วันเกิดนายแพทย์ สสจ.จ.อ่างทอง  ที่โรงแรมพชร  ในสุพรรณ  งานเข้าโรงแรมก็สบายเรา  โทรหานักร้องคู่บุญให้แบ่งน้องมาช่วยสักสองคน  ก็เป็นไปตามเป้าหมาย 

บ่ายสามวันที่ 25  ผมกะจะโดดงานโทรตามเจ้าปื๊ด  ลูกน้องคู่ใจที่พักนี้ใช้งานมาตลอด  มาชวนมันขึ้นของพอโทรตาม   มันบอกว่าตั้งเครื่องเสร็จแล้ว   มันบอกขับมอไซด์มาที่บ้านผม  เอาเครื่องขึ้นรถกระบะที่จอดไว้บ้านเสร็จสรรพคนเดียวเลย    เสร็จก็ขับรถอ้อมทางหนีตำรวจที่ตั้งด่านไปจนถึงโรงแรม  ....เออให้มันได้งี้ซิ   ผมก็เลยอู้งานจนถึงสี่โมงครึ่ง  ก็ขับรถไปรับภรรยาแล้วให้เธอพาผมเข้าโรงแรมทิ้งผมไว้ที่นั่น  แล้วไปรับลูกที่โรงเรียนกลับบ้านสบายจริงๆงานนี้

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL740E3299
Re: **** หลุดลอยไปงานหนึ่ง เกือบไม่มีงาน แต่ก็ได้งาน ****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:10:02 น. »
ดีแล้ว.  เป็นถึงหัวหน้าทีม. ดันอยากไปเป็นคอนวอย.

• คณะก่อการ
Re: **** หลุดลอยไปงานหนึ่ง เกือบไม่มีงาน แต่ก็ได้งาน ****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:14:23 น. »
ลองเสาไฟต้นใหม่ 

ไฟเอาไปหมดเลย 4 ดวง ไม่มีบอร์ด  ปล่อยให้มันวิ่งเอง  ลิ้งค์ให้มันออกพร้อมๆกัน  เข้าท่าดีเหมือนกัน

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:17:18 น. »
ลองไฟ  จริงๆแล้วสว่างพอควรครับ  แต่มันใกล้ไป  ไฟเลยไม่บาน แถมโรงแรมเอาสปอร์ตไลท์ไปส่องซ้ำให้อีก  กรรม
ลองสี

ออฟไลน์ ริช ดอกรัก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95E0D310
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:27:16 น. »
ไล่ตามน้านพ ไม่ทันจริงๆ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:32:31 น. »
ก่อนหกโมง  พนักงานโรงแรมเอาข้าวมาให้  ใจดีจัง  ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ กับแกงเลียงกุ้งสด   อร่อยมากกกกกกกกินไคันคอไป(ผมแพ้กุุ้ง  แต่มันอร่อย)

ค่ำๆเจ้าอ๊อดหิ้วบอร์ด gobo มาทิ้งไว้ให้ก่อนไปตั้งเวทีที่เสนา   เล่นซ่ะ

ห้องไม่ใหญ่  เน้นเบาๆ  ใสๆ  ชัดๆ

งานนี้เลยต่อตรงจากมิกซ์เข้าอีคิว   จากอีคิวเข้า fine&fine VF800 ขับตู้ PS15 ยี่ห้อใหม่ล่าสุดของโลก  AG(Auto gass)ข้างละใบ

ซับเอ้าท์จากอีคิวเข้า 3000vz หนึ่งข้าง  ขับเบสหน้าเปิด 18 นิ้วใบเล็กๆสองใบ  แค่นี้ก็ตึบแล้ว

นักร้องสาวมีผัวแล้วขี้เกียจถ่าย  ถ่ายนักร้องชายหน้าใสๆให้ดูดีกว่า  เจ้าเป้า  อาจารย์จากพระนครเหนือบ้านอยู่ดอนคา  เคยประกวดดาวรุ่งลูกทุ่งไทยแลนด์เข้ารอบลึกๆมาแล้ว

เจ้าภาพงานนี้ครับ  ก่อนสี่ทุ่มลูกน้องเอาเงินมาจ่าย  ถามผมว่าเท่าไหร่  ผมกบอกแล้วแต่ครับด้วยความเกรงใจหรืออะไรมิทราบ   ยัดใส่มือผมมาห้าพัน  ไม่รู้ขาดทุนหรือกำไร นักร้องสองคนล่อไป 1700

ลูกน้องที่ไว้ใจได้ที่สุดคนหนึ่งครับ  มือซาวด์ของอีกวง  ตอนนี้ลูกพี่ไม่ค่อยมีงานเลยมาทำมาหากินกับผม  ทำได้ทุกอย่าง รู้งาน วันใหนเกิดไม่มีนักร้องประเภทดิ้นกันไปแลบ  มันก็แทนได้แบบเกินร้อย  ไอ้คนนี้พี่้ป้อมน่าจะเคยเห็น  เป็นคอนวอยให้ผมตอนไปเมืองกาญ    แอบแต่งขี้เมาขึ้นไปร้องเพลงมันต้องถอนเพลงเดียวได้ติ๊บมา 800 ช่วงนี้ถ้าไม่มีงานมันจะประจำการอยู่เวทีกลางงานดอนฯ ดูแลเครื่องเสียงและอุปกรณ์ดนตรีให้กับวงดนตรีประกวดบนเวทีกลางครับ  (แอบดึงตัวกลับมาคืนหนึ่ง  ลูกพี่ใหม่โทรถามไม่รู้กี่สาย  มึงเลิกยัง บนเวทีขาดมันไป  มั่วมากจะตีรถมารับ)

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:35:03 น. »
ลองเสาไฟต้นใหม่ 

ไฟเอาไปหมดเลย 4 ดวง ไม่มีบอร์ด  ปล่อยให้มันวิ่งเอง  ลิ้งค์ให้มันออกพร้อมๆกัน  เข้าท่าดีเหมือนกัน

งามครับน้านพ ลองจับตั้งจะดูดี มีราศรีครับ อิอิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:35:55 น. »
อีกคนที่ต้องเอ่ยถึง   น้องต้น  ต้นไผ่ซาวด์  ถูกผมโทรตามตอนค่ำๆ   ให้แวะหาให้ซื้อเบียร์มาให้ด้วย  สุดท้ายก็อยู่ช่วยจนเลิกตอนเกือบตีหนึ่ง

ขอบคุณน้องต้น   ที่แวะมาทำหน้าที่แทนตอนพี่ปวดลูกกะตามาก  ก๋วยเตี๋ยวชามเดียวที่เลี้ยงคงไม่พอโอกาสหน้าพี่จะแถมให้อีกชาม

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:38:59 น. »
งามครับน้านพ ลองจับตั้งจะดูดี มีราศรีครับ อิอิอิ

ลองแล้วครับ  ดูดีแต่แข็งสูเห้อยไม่ได้  ห้อยแขวนง่ายกว่าเยอะ
แค่นี้ก็ขี้เกียจตอบคำถามแล้วครับ   พนักงานโรงแรมมาถ่ายรูปไปให้ผู้จัดการดู  ผูจัดการทนรบเร้าไม่ไหวต้องมาดูและสอบถามด้วยตัวเอง

ไม่นับพี่ๆน้องๆสาธารณสุขที่ไม่เคยเจอไฟอีกหลายคนจนขี้เกียจตอบคำถาม 

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 11:46:43 น. »
ลองแล้วครับ  ดูดีแต่แข็งสูเห้อยไม่ได้  ห้อยแขวนง่ายกว่าเยอะ
แค่นี้ก็ขี้เกียจตอบคำถามแล้วครับ   พนักงานโรงแรมมาถ่ายรูปไปให้ผู้จัดการดู  ผูจัดการทนรบเร้าไม่ไหวต้องมาดูและสอบถามด้วยตัวเอง

ไม่นับพี่ๆน้องๆสาธารณสุขที่ไม่เคยเจอไฟอีกหลายคนจนขี้เกียจตอบคำถาม 
ฮ่า ฮ่า ฮ่า .... ความภูมิใจครับ...ดีครับ..ที่ยังมีคนสนใจ... :th2: :beer:  ;D

ออฟไลน์ poy

• ระดับ 3
  • *
  • 5DE604A4(ป๋าสมใจนึก)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 12:14:46 น. »
น้านพซื้อขาตั้งไฟที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 12:40:27 น. »
อีกคนที่ต้องเอ่ยถึง   น้องต้น  ต้นไผ่ซาวด์  ถูกผมโทรตามตอนค่ำๆ   ให้แวะหาให้ซื้อเบียร์มาให้ด้วย  สุดท้ายก็อยู่ช่วยจนเลิกตอนเกือบตีหนึ่ง

ขอบคุณน้องต้น   ที่แวะมาทำหน้าที่แทนตอนพี่ปวดลูกกะตามาก  ก๋วยเตี๋ยวชามเดียวที่เลี้ยงคงไม่พอโอกาสหน้าพี่จะแถมให้อีกชาม
สำหรับลุงนพ ผมยินดีทำด้วยความเต็มใจเสมอครับ ผมถือว่าเป็นการหาประสบการณ์ให้ตัวผมเองด้วย ซึ่งก็เป็นที่มาที่ทำให้ผมมีงานไม่ขาดมือ ทุกวันนี้
น้านพซื้อขาตั้งไฟที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

ทั้งหมดนี้ ลุงแก หมดงบไป 20 บาท ไม่รวมขาคีย์บอร์ดห้าง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มกราคม 2013, 16:04:15 น. โดย ต้นไผ่ สุพรรณ »

ออฟไลน์ poy

• ระดับ 3
  • *
  • 5DE604A4(ป๋าสมใจนึก)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 23:11:16 น. »
สำหรับลุงนพ ผมยินดีทำด้วยความเต็มใจเสมอครับ ผมถือว่าเป็นการหาประสบการณ์ให้ตัวผมเองด้วย ซึ่งก็เป็นที่มาที่ทำให้ผมมีงานไม่ขาดมือ ทุกวันนี้
ทั้งหมดนี้ ลุงแก หมดงบไป 20 บาท ไม่รวมขาคีย์บอร์ดห้าง ๆ

ผมดูไปดูมา น่าจะหมด 20บาทจริงแฮะ เพราะเหมือนคล้ายๆกับขาตั้งลำโพงที่ปลดประจำการกับของที่อยู่ที่บ้านเลย
หามาลองทำดูดีกว่า ท่าจะแจ๋ว555

ytpm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 23:22:44 น. »
สวยงามครับน้านพ ว่าจะขอลอกการบ้านบ้างนะครับ  :th2: :flower:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 23:39:51 น. »
สวยงามครับน้านพ ว่าจะขอลอกการบ้านบ้างนะครับ  :th2: :flower:

:cheer: :beer: ลอกไปเลยครับพี่ งานสวยๆงามๆ  :cheer1: :cheer1:

ytpm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 23:44:32 น. »
    :cheer: :beer: ลอกไปเลยครับพี่ งานสวยๆงามๆ  :cheer1: :cheer1:

ครับท่านกุ้ง หลายสิ่งหลายอย่างก็ได้ศึกษาจากพี่ๆ และอาจารย์หลายๆท่าน ในเวปนี้และครับ  :thank1:

ออฟไลน์ บรรณ บางแค

• ระดับ 5
  • *
  • 8666C892 สมใจนึก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 00:13:34 น. »
ลูกน้องของเพื่อนผม ทำทุกอย่าง ไปถึงงาน ลูกพี่หนีเข้าห้าง พอตั้งเสร็จ มามิกซ์อย่างเดียว นอกนั้นมันทำคนเดียวเรียบร้อย  วันละ400 บาท  วันไหนมี 2งาน น่าจะ 800 บาท แต่ลูกพี่ให้ 600 บาท บอก ถือว่าฟลุค ที่มีงานเบิ้ล ไม่งั้นเอ็งจะได้แค่ 400 บาท มันบ่นกับผมว่า ลูกพี่มันคิดเลขผิด ตลอด...  วันไหนลูกพี่ได้ทิปเยอะๆ จะแจกให้ทีมแดนซ์เสมอ ตัวมันได้แค่ 400 บาท กลับมาลงของเข้านอน รุ่งขึ้น เมียหัวหน้า มาปลุกยืมตังค์ เป็นแบบนี้ ทุกงาน ผลที่สุด มันขอร้องผมให้ส่งมันไป อยู่สุพรรณ กับวงหลานผมเอง ได้ 3 ปีแล้ว........เล่นงานดอนเจดีย์ทุกปี

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 00:21:11 น. »
ลูกน้องของเพื่อนผม ทำทุกอย่าง ไปถึงงาน ลูกพี่หนีเข้าห้าง พอตั้งเสร็จ มามิกซ์อย่างเดียว นอกนั้นมันทำคนเดียวเรียบร้อย  วันละ400 บาท  วันไหนมี 2งาน น่าจะ 800 บาท แต่ลูกพี่ให้ 600 บาท บอก ถือว่าฟลุค ที่มีงานเบิ้ล ไม่งั้นเอ็งจะได้แค่ 400 บาท มันบ่นกับผมว่า ลูกพี่มันคิดเลขผิด ตลอด...  วันไหนลูกพี่ได้ทิปเยอะๆ จะแจกให้ทีมแดนซ์เสมอ ตัวมันได้แค่ 400 บาท กลับมาลงของเข้านอน รุ่งขึ้น เมียหัวหน้า มาปลุกยืมตังค์ เป็นแบบนี้ ทุกงาน ผลที่สุด มันขอร้องผมให้ส่งมันไป อยู่สุพรรณ กับวงหลานผมเอง ได้ 3 ปีแล้ว........เล่นงานดอนเจดีย์ทุกปี

วงไรหว่าน้าบรรณ  ปีนี้เครื่องพี่วิเชียร  ปิ๊ซ่า  เจ้ากบคุมวง

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 01:55:35 น. »
วงไรหว่าน้าบรรณ  ปีนี้เครื่องพี่วิเชียร  ปิ๊ซ่า  เจ้ากบคุมวง

วงนี้ครับหมอ  เล่นที่ไหน ได้กลับบ้านเร็วกว่าทุกวง  ตีกันทุกงาน....ลอกแบบมาจาก น้าแอ๊ด ป่าวไม่รู้ ซาวน์ไม่ชัดอีก

อีกเพลง เมียหัวหน้าวง ร้องเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2013, 02:01:12 น. โดย บรรณ บางแค »

kroosang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 07:08:34 น. »
งานวันที่ 25 มกราคม  เจ้าภาพโทรมา cancel ตอนสายๆของวันที่ 24  ต้องบอกเลิกนักร้องไปด้วย   ทำใจแล้วไปดูดนตรีงานดอนดีกว่า....

สายๆวันที่ 25 งานด่วนๆก็เข้ามาแทน   คราวนี้ใกล้บ้านเข้ามาอีก   วันเกิดนายแพทย์ สสจ.จ.อ่างทอง  ที่โรงแรมพชร  ในสุพรรณ  งานเข้าโรงแรมก็สบายเรา  โทรหานักร้องคู่บุญให้แบ่งน้องมาช่วยสักสองคน  ก็เป็นไปตามเป้าหมาย 

บ่ายสามวันที่ 25  ผมกะจะโดดงานโทรตามเจ้าปื๊ด  ลูกน้องคู่ใจที่พักนี้ใช้งานมาตลอด  มาชวนมันขึ้นของพอโทรตาม   มันบอกว่าตั้งเครื่องเสร็จแล้ว   มันบอกขับมอไซด์มาที่บ้านผม  เอาเครื่องขึ้นรถกระบะที่จอดไว้บ้านเสร็จสรรพคนเดียวเลย    เสร็จก็ขับรถอ้อมทางหนีตำรวจที่ตั้งด่านไปจนถึงโรงแรม  ....เออให้มันได้งี้ซิ   ผมก็เลยอู้งานจนถึงสี่โมงครึ่ง  ก็ขับรถไปรับภรรยาแล้วให้เธอพาผมเข้าโรงแรมทิ้งผมไว้ที่นั่น  แล้วไปรับลูกที่โรงเรียนกลับบ้านสบายจริงๆงานนี้

ว้าว..... น้านพเสียตัวอีกแล้ว

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 23:22:11 น. »
ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า ทีมนี้ไหม เพราะผมไม่รู้จักซักคน นานๆกลับบ้านที  หลานผม (เจ้าของวง)  บอก ทีมนี้มาจากตัวจังหวัดสุพรรณทั้งหมด ยกเว้นมือกลองเป็นเด็กที่หมู่บ้าน  ได้ไปดูจริงๆ 2-3 ครั้ง ไม่เป็นแบบนี้แล้ว  ดัดแปลงเป็นวงลูกทุ่ง วาไรตี้ มีแดนซ์สวยงาม วิดีโอ นี้คงนานแล้ว..หรือเป็นช่วงเพลงสตริง ก็ไม่ทราบนะ น้าป้อม..