ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นแบบฟูลเร้นท์ (ผู้ที่เข้ามาตอบขอให้งวดนี้ถูกหวยรวยๆทุกคน)  (อ่าน 5331 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุข MD

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5D011516
ก่อนอื่นต้องดูหรือทราบก่อนนะครับคุณสมบัติของตู้  ว่าตู้เขาออกแบบมาตอบสนอง ความย่านความถี่ได้แค่ไหน   DXDRIVE หรือ DRIVER RACK เขาจะมีให้เราปรับแต่งความถี่ได้   ตามต้องการ

แล้วลองฟังดูเพลงที่เราชอบและฟังบ่อยๆ  ฟังดู ว่าโทนเสียงออกมาตรงไหม มากน้อยเพียงใด

น่าจะตามนี้นะครับ  ..  ส่วนเสียงที่ท่านต้องการ ก็อยู่กับโทนเสียงที่ท่านชอบ  ..  ****   เสียงดัง   ฟังง่าย  ชัดเจน  ไม่มี ฟีดแบ็ค (FEED BACK)... ****

...ผมไม่ได้เชี่ยวชาญ หรือชำนาญใด  เพียงแต่เอาประสบการณ์มาบอกเล่าให้ฟัง อ้างอิงวิชาการนิดนิด***

ออฟไลน์ thanit7

• ระดับ 5
  • *
  • 8609796C [เด็กชายเคยโสด]
ได้ความรู้อีกแล้วครับท่าน :thank1: :thank2: :cheer: :beer:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ที่เจ้าภาพให้เรามาเล่นก็เพราะว่าคนที่จ้างเขาชอบแนวเสียงของเรา   ถ้าเราไปเอาซาวด์ของคนอื่น.....ก็เหมือนกับไปซื้อก๋วยเตี๋ยวคนละร้านมาให้เขานั่นแหละ...........บทสรุป..........เครื่องของเรา...........วงก็ของเรา...........พยายมอย่าให้คนอื่นมายุ่งจะดีกว่าครับ

ปัญหาคือว่าตอนแรกเจ้าภาพบอก 100 โต๊ะ เราก็โอเคๆ พอใกล้วันงานปาเข้าไป 200 โต๊ะ เราก็กลัวจะไม่พอ
ก็เลยตัดสินใจกับเจ้าภาพ ซึ่งรู้จักกันว่าเอาอย่างงี้ เขาก็โอเค

แต่เราก็ได้บทเรียนอีกอย่างว่า ถ้าไม่ใช่ของเราเอง มันไม่ได้ดั่งใจอยู่แล้ว เพราะเราก็ไปยุ่งมากไม่ได้
ประมาณที่ท่านว่านั่นแหละครับ....สไตล์ ของใครก็ ของใคร ... :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
น่าสนใจ........อยากให้เผยแพร่เป็นผังรูปภาพเป็นวิทยาทานด้วยครับ  น่าจะมีประโยชน์กับสมาชิกเราอย่างมาก
+1 ครับ กำลังเป็นมือใหม่อยู่เหมือนกัน เปิดกระทู้ อธิบายเป็นวิทยาทานหน่อยครับป๋านัน ;D
ผมปรับคล้าย ๆ ในรูปครับ ของจริงมีการปรับแต่งอีกเล็กน้อย
สะดวกดี
งานที่ใช้เสียงพูดเป็นส่วนใหญ่ หรือสถานที่แคบ ๆ ก็ใช้ PS15 1 คู่ แล้วต่อสัญญาณ ช่อง 5 กับ 6 ไปใช้