ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นซาวด์ฟ้อนท์แล้วเครื่องค้าง  (อ่าน 1362 ครั้ง)

จิรนันท์

• บุคคลทั่วไป
เล่นซาวด์ฟ้อนท์แล้วเครื่องค้าง
« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2009, 08:57:32 น. »
เล่นซาวด์ฟ้อนท์ตัวใหญ่แล้วเครื่องค้างค่ะ พอเปลี่ยนเป็นตัวเล็กก็เสียงไม่ค่อยดีสแนร์ดังเหมือนเคาะกระป๋องเลย มีซาวด์ตัวเล็กเสียงดีบ้างรึเปล่าค่ะ แล้วต้องสเป็คเครื่องอย่างต่ำเท่าไรดีถึงจะเล่นซาวด์ฟ้อนท์ได้แบบไม่ค้าง..

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: เล่นซาวด์ฟ้อนท์แล้วเครื่องค้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2009, 09:13:32 น. »
จะให้ดีแรมสักกิ๊กกำลังดีนะครับ  ซาวด์ตัวไหนครับที่เล่นแล้วค้าง  ถ้าใช้เอกส์ทรีมของแท้นะครับ  ลองดูตัวที่เค้าทำมาใช้กับเอ็กส์ทรีมโดยตรงสิครับ เปลี่ยน้สียงกลองได้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2009, 09:15:47 น. โดย พี่ตุ้ม »

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: เล่นซาวด์ฟ้อนท์แล้วเครื่องค้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2009, 09:22:46 น. »
จะให้ดีแรมสักกิ๊กกำลังดีนะครับ  ซาวด์ตัวไหนครับที่เล่นแล้วค้าง  ถ้าใช้เอกส์ทรีมของแท้นะครับ  ลองดูตัวที่เค้าทำมาใช้กับเอ็กส์ทรีมโดยตรงสิครับ เปลี่ยน้สียงกลองได้ด้วยครับ
ลองตรวจสอบเสป็คเครื่อง ว่าส่วนประกอบได้อย่างที่บอกว่าใช้สรรพยากรเริ่มต้นที่เท่าไร หรือลองเอา โปรแกรมที่ท่านพี่วิทยาออกมา ไม่กินแรงเครื่อง P2 ก็ใช้ได้ ลองหาดูในบ้านนี้แหละ :em01: