ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ mildly ครับ  (อ่าน 3121 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
พี่ mildly ครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2007, 15:43:19 น. »
ท่านพี่mildlyครับ ผมรบกวนสักนิดนะครับ คือผมจะเอาเพลงใหม่เข้าไปยังไงครับ ตอนนี้ผมเป็นEMK อยู่ครับ คือผมกะจะเอาเฉพาะเพลงใหม่เข้าในลิสเตอร์เท่านั้น เพลงเก่าที่อยู่อยากให้อยู่อย่างเดิม  ทำไงครับ ผมมีแผ่นคาราล่าสุด ก๊อปsong lyric cursor ไว้แล้วเรียกEMKมามันโหลดเสร็จบอกมี495เพลงแต่ผมเข้าไปดูใน EMK ไม่เห็นมีเพลงที่มันโหลดเข้าไปเลยครับ(หมายเลข)พอลิสเตอร์เสร็จก็มีแต่เพลงเดิมๆน่ะครับ รบกวนแนะนำสักนิดนึงนะครับ วันศุกร์จะมีงานที่โรงเรียน เด็ก ม.ร้องแต่เพลงใหม่ๆทั้งนั้น ส่วนครูก็เพลงเก่าๆ ปัญหามันก็คือเอาเพลงใหม่เข้าเพลงเก่าจะหายน่ะครับ  ขอบพระคุณครับ :'(

mildly

• บุคคลทั่วไป
Re: พี่ mildly ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2007, 21:09:54 น. »
ลองเช็คดูครับว่าปลายทางที่เก็บเพลง mk เราตั้งถูกหรือเปล่าปกติมันจะตั้งไว้ที่ C: แต่ของคุณพัชรีน่าจะเป็น D:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 09:29:33 น. »
พี่ครับ คือเพลงที่เพิ่มเข้ามาอยู่ในหมวด5 หมายถึงเลขที่ 51629ขึ้นไปครับ ผมก๊อปเพลงดังกล่าวทั้งสามแบบซอง ไลริค เคอเซอร แล้วสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเอาเพลงใหม่ทั้งสามแบบไปเก็บในนั้น แล้วเปิด อีเอ็มเค ที่เอนซีเอนไดเรคคอรี่ผมเลือกที่โฟลเดอร์ที่เก็บเพลงใหม่ ส่วนอีเอ็มเคไดเรคคอรี่ผมเลือกเข้าไปที่เอกทรีม ซอง แล้วอีเอมเค และหมวด5 ผมคอนเวอรทเสร็จมันบอกโอเคมี495เพลงผมปิดโปรแกรมไปเปิดดูที่เอกทรีมซองและอีเอมเคที่หมวด5 ไม่มีเพลงเข้ามาเลยครับ  แต่ถ้าคอนเวอรทใหม่ทั้งหมดตั้งแต่ 1-9 โอเคครับเพลงใหม่เข้ามาด้วย  งงครับผมงงจริงๆ  ส่วนพี่คงงงกับภาษาอังกฤษเป็นไทยของผมเหมือนกัน ขออภัยครับขี้เกียจเปลี่ยนตัวอักษร  และผมเลือกไดรฟ์ถูกต้องครับ เพียงแต่ไม่อยู่ที่ไดรฟซีเท่านั้นเองครับพี่

mildly

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 11:54:04 น. »
พี่ครับ คือเพลงที่เพิ่มเข้ามาอยู่ในหมวด5 หมายถึงเลขที่ 51629ขึ้นไปครับ ผมก๊อปเพลงดังกล่าวทั้งสามแบบซอง ไลริค เคอเซอร แล้วสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเอาเพลงใหม่ทั้งสามแบบไปเก็บในนั้น แล้วเปิด อีเอ็มเค ที่เอนซีเอนไดเรคคอรี่ผมเลือกที่โฟลเดอร์ที่เก็บเพลงใหม่ ส่วนอีเอ็มเคไดเรคคอรี่ผมเลือกเข้าไปที่เอกทรีม ซอง แล้วอีเอมเค และหมวด5 ผมคอนเวอรทเสร็จมันบอกโอเคมี495เพลงผมปิดโปรแกรมไปเปิดดูที่เอกทรีมซองและอีเอมเคที่หมวด5 ไม่มีเพลงเข้ามาเลยครับ  แต่ถ้าคอนเวอรทใหม่ทั้งหมดตั้งแต่ 1-9 โอเคครับเพลงใหม่เข้ามาด้วย  งงครับผมงงจริงๆ  ส่วนพี่คงงงกับภาษาอังกฤษเป็นไทยของผมเหมือนกัน ขออภัยครับขี้เกียจเปลี่ยนตัวอักษร  และผมเลือกไดรฟ์ถูกต้องครับ เพียงแต่ไม่อยู่ที่ไดรฟซีเท่านั้นเองครับพี่

เข้าไปแค่ mk ก็พอ ไม่ต้องเข้าไปในหมวด 5 เดี๋ยวมันจะจัดให้เอง ลองดูนะครับ พอดีช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ งานยุ่งพอสมควรเลยไม่ได้ทดสอบให้

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 19:25:50 น. »
ขอบพระคุณมากพี่ อันที่จริงผมก็ยุ่งเหมือนกัน เดี๋ยวขอทำแบบลงใหม่ก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณครับ