ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ License Key เดิมไมได้ครับ  (อ่าน 9804 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
ใช้ License Key เดิมไมได้ครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 11:04:11 น. »
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า.....
           Mainboard ที่เคยใช้อยู่มันเจ้งครับ  เลยซื้อมาเปลี่ยนใหม่
และยังคงใช้ Hard Ware ชุดเดิมทั้งหมดเช่น CPU,RAM,Sound,Hard Disk,PowerSupply,ฯลฯเดิมๆ
ของเดิมๆผมติดตั้ง โปรแกรม Xtreme Karaoke ไว้ที่ Drive D: (ตามที่ท่าน X-Men แนะนำไว้ก่อนหน้าครับ)
          พอผมลง Windows XP ใหม่รวมทั้ง Driverทั้งหมด แล้วก็ลง Xtreme Karaoke ใหม่
โปรแกรมจะถามให้ใส่ License Key ....พอผมใส่ License Key ตัวเดิมกลับใช้งานไม่ได้ครับท่าน
พอที่จะมีหนทางแก้ไขอะไรได้ใหมครับ (นอกจากจะขอ License Key ใหม่........)

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: ใช้ License Key เดิมไมได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 11:11:22 น. »
โปรแกรมมันจำเมนบอร์ดด้วย คุณซื้อยี่ห้ออื่นหรือรุ่นอื่นมา มันก็ใช้ไม่ได้หรอก ต้องขอ licenes key 

ส่วนที่เค้าให้ติดตั้ง ไดร์ d เพราะว่า ถ้าวินโดว์เสีย ก็ใช้ คีย์เดิมไง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ใช้ License Key เดิมไมได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 11:16:24 น. »
ถูกต้องแล้วครับ
เปลี่ยน Mainboard ต้องขอ License ใหม่ครับ
ดังนั้นจึงให้ขอ License ได้ 3 ครั้งเผื่อต้องเปลี่ยนอุปกรณ์
เช่น HDD , Mainboard  ;D

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 11:26:52 น. »
แต่คนดันเข้าใจผิดกันไปใหญ่ เอาไปลงกัน 3 เครื่องนะซิ เวลา license key ใช้หมด ละ 5555 ตัวใครตัวมัน

เออท่าน xmen ทำไม final build 5 ลงแล้วเครื่องผมเจ็งเลย อะ  :o :o :o ส่งสัยเป็นที่รหัสผ่านมันตรวจสอบอะไรก็ไม่รู้ จอฟ้าเลย

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 12:14:38 น. »
   ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน หนึ่งเซอร์วิส และท่าน X-MEN
         เดิมทีผมเข้าใจว่าโปรแกรมจะจำเฉพาะ Harddisk  ครับ
    ตอนนี้เข้าใจแล้วครับเดี๋ยวผมจะขอท่าน X-MEN ไปใหม่....คราวหน้าคราวหลังจะได้ระวังไม่ให้เบียร์หกใส่.ฮิฮิฮิ..

akkasit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 07:30:01 น. »
ผม Format เครื่องใหม่ อุปกรณ์===เหมือนเดิมทั้งหมด=== แต่ใช้ key อันเดิมไม่ได้เช่นกัน
อันนี้สาเหตุจากอะไรได้บ้าง?? หรือต้องใช้ key ใหม่

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 09:51:32 น. »
ของผมก็เช่นกันครับเอาตัวเก่าออกแล้วก็เอาเวอชั่นเมดเลย์ลงก็ใช้ License Key เดิมไม่ได้เช่นกัน
ขึ้นจอ This program has performed an illegal operration and will be sutdown.
ทำไงดีครับ ลองเอาออกแล้วลงใหม่ก็เหมือนเดิม อยากทดลองแต่ใช้บ่ได้ ช่วยทีครับ

chollathee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 10:19:30 น. »
ท่านต้องลงที่ไดรฝ์เดิมที่เคยลงด้วยนะครับ

ถ้าลงแล้วใส่คีย์เดิมไม่ได้ ให้ลบโฟลเดอร์ที่ติดตั้งไปแล้วทิ้ง แล้วลองติดตั้งใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 15:06:22 น. »
สรุปว่า  Build5_rc1  ต้องขอ ลายเซ็นส์ใหม่หรือเปล่าครับ  สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นในโลกนี้เลย  น่ะครับ ฮาๆๆๆๆๆๆๆ

chollathee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 15:19:23 น. »
สรุปว่า  Build5_rc1  ต้องขอ ลายเซ็นส์ใหม่หรือเปล่าครับ  สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นในโลกนี้เลย  น่ะครับ ฮาๆๆๆๆๆๆๆ

ท่านไปอยู่ไหนมา เขาออก Final แล้วนะ ไม่ต้องขอใหม่ ใช้อันเดิมได้เลย

แต่...ต้องลงไว้ที่เดิมนะ ห้ามลงไว้ที่ใหม่เด็ดขาด ;D

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 17:51:27 น. »
 ??? ::) ถูกกกกกกต้องงงงงแล้วคร้าบบบบบบ :o 8)ต้องลงที่เดิม ไดร์เดิม โฟลเดอร์เดิมครับ :-\

akkasit

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2006, 15:20:44 น. »
ยังใช้ key เดิมไม่ได้ ใครใช้ได้ช่วยแนะนำแบบละเอียดหน่อย ของคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2006, 15:27:03 น. »
ยังใช้ key เดิมไม่ได้ ใครใช้ได้ช่วยแนะนำแบบละเอียดหน่อย ของคุณล่วงหน้าครับ

ให้ป้อน License ใหม่ครับตามที่ mail ล่าสุด ที่เคยส่งให้ไปครับ
เพราะบางท่านอาจมีการขอ License หลายครั้ง

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2006, 07:02:26 น. »
คงต้องขอใหม่อีกครั้งครับ ลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้ซักที
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2006, 16:25:56 น. »
คงต้องขอใหม่อีกครั้งครับ ลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้ซักที
ขอบคุณครับ

ส่ง License.dat มาให้ใหม่เลยครับ  ;)

ออฟไลน์ แสบสันต์

• ระดับ 3
  • *
  • 740D32B0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2006, 19:52:25 น. »
ของผมไม่ได้ทำอะไรเลยอยุ่เฉยๆเปิดโปรแกรมแกรมแล้วมันให้ลงทะเบียนใหม่เฉยเลยทั้ง 2 เครื่อง แถมเปิดโปรแกรมทุกครั้งลายเซนต์เปลี่ยนใหม่ทุกครั้งส่งลายเซนต์ให้ท่าน X-Menส่งกลับมาก็ใช้ไม่ได้เพราะเมื่อเปิดโปรแกรมครั้งใดลายเซนต์เปลี่ยนไปทุกครั้ง...วอนผู้ใจบุญเมตตาด้วยครับ ;D ;D ;D

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 17:07:01 น. »
ท่าน x-men ผมได้ส่ง license.dat ไปให้ใหม่แล้วนะครับ
ขอความกรุณาตอบกลับด้วยนะครับ ขอขอบคุณมากๆครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 17:09:48 น. »
ท่าน x-men ผมได้ส่ง license.dat ไปให้ใหม่แล้วนะครับ
ขอความกรุณาตอบกลับด้วยนะครับ ขอขอบคุณมากๆครับ

mail ของ mthai ผมรับส่งไม่ได้เลยครับ
ตอนส่งไปก็ตีกลับตลอด ท่านสมาชิกหลายท่านยังไม่ตอบกลับมาเลยครับ
เปลี่ยนเป็น yahoo หรือ hotmail gmail ดีกว่าครับ  :'(

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 18:51:25 น. »
ได้รับ license key แล้วครับขอคุณมากๆครับ
ท่านที่ใช้ตัวเก่าไม่ได้ ผมว่าขอใหม่ชัวร์กว่าครับ เพราะของผมใช้ได้แล้วครับ

pond1314

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2006, 11:15:59 น. »
ของผมเป็นเหมือนกันครับท่าน xmen ผมส่งเมลล์ไปแล้วนะครับ ขอรหัสใหม่ด้วยครับพรุ้งนี้ต้องใช้

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2006, 11:07:48 น. »
โอว์....ทำไมเป็นเช่นนี้ท่าน
ผมเปิดทดลองในวันถัดมา.....ถามหาอีกแล้ว Licens
ทำไงดีท่าน X-men กรุณาอีกสักครั้งเถิด

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2006, 11:40:03 น. »
โอว์....ทำไมเป็นเช่นนี้ท่าน
ผมเปิดทดลองในวันถัดมา.....ถามหาอีกแล้ว Licens
ทำไงดีท่าน X-men กรุณาอีกสักครั้งเถิด

ส่งมาใหม่ให้ทดสอบด้วยครับ  :)

m11santi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2006, 12:39:00 น. »
ผมใช้วิธีลบโปรแกรมออกแล้ว restart 1 ครั้ง จากนั้นก็ลงโปรแกรมใหม่
ให้เหมือนครั้งแรกที่ติดตั้งครับ คือถ้าอยู่ไดร์ ไหนก็ต้องลงไดร์นั้น
แล้วก็ใช้ license key เดิม ก็ใช้ได้แล้วครับ  (ลองทดลองดูครับ)