ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่ๆสมาชิก ขอ ความรู็ การตั้งค่าหน่วง เล่น file XMK พ่วง sound Roland SC88-Pro + Alesis D4 ครับ  (อ่าน 1740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonetui

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#80096F2A ได้มาคุณ วิน
รบกวน พี่ๆสมาชิก ขอ ความรู็ การตั้งค่าหน่วง เล่น file XMK พ่วง sound Roland SC88-Pro + Alesis D4 ครับ
ผมลองพ่วง เสียง กีต้าร์ สด มัน เหลื่อมๆ ไม่ตรงกับ Midi ที่ต่อพ่วง SC88-Pro + ALesisD4
รบกวนขอคำแนะนำ วิธีการปรับแต่งอุปกรณื ด้วยครับ ผมมือใหม่มากครับ
ขอบคุณล่วงหน้า ครับ :)

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
ถ้าใช้สายมืดี้มีคุณภาพแล้วยังมีการหน่วงอยู่ให้ไปปรับที่ extreme โดยไปที่
ตัวเลือก>>ตั้งค่า>>อุปกรณ์เสียง>>หน่วงออดิโอ (ลองปรับขึ้นหรือลงดูครับ)
ถ้าเสียงออดิโอมาเร็วกว่ามิดี้ก็ปรับให้มากขึ้น เพิ่มจนกว่ามันจะมาพร้อมกัน

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
ตั้งค่าความหน่วง ออดิโอ ประมาณ 30 ครับ แล้วเลื่อนค่า + -  จนกว่าขะเท่ากัน เครื่องบ้างเครื่องสเปคไม่เท่ากันจึงยากที่จะบอกค่าคงที่ขอแต่ละเครื่องได้

• ระดับ 2
  • *
ถ้าใช้สายมืดี้มีคุณภาพแล้วยังมีการหน่วงอยู่ให้ไปปรับที่ extreme โดยไปที่
ตัวเลือก>>ตั้งค่า>>อุปกรณ์เสียง>>หน่วงออดิโอ (ลองปรับขึ้นหรือลงดูครับ)
ถ้าเสียงออดิโอมาเร็วกว่ามิดี้ก็ปรับให้มากขึ้น เพิ่มจนกว่ามันจะมาพร้อมกัน
ขอบคุณครับ

• ระดับ 2
  • *
ตั้งค่าความหน่วง ออดิโอ ประมาณ 30 ครับ แล้วเลื่อนค่า + -  จนกว่าขะเท่ากัน เครื่องบ้างเครื่องสเปคไม่เท่ากันจึงยากที่จะบอกค่าคงที่ขอแต่ละเครื่องได้

ขอบคุณมากครับ

• ระดับ 2
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ นุ้ย

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE684AE (ขลุ่ย)
Win7 , Win8 , Win10
ตั้ง...หน่วงออดิโอ -70
.....
ผมใช้..Roland R-8 + Roland SC-88
ใช้กล่อง midi ของ  Edirol และ MOTU
สาย midi ทั่วไปราคาถูก ๆ แค่เสียงดนตรีบางครั้งก็เล่นไม่ทันกันแล้วครับ
โดยเฉพาะเสียง Piano
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 พฤษภาคม 2023, 13:19:32 น. โดย นุ้ย »

• ระดับ 2
  • *
Win7 , Win8 , Win10
ตั้ง...หน่วงออดิโอ -70
.....
ผมใช้..Roland R-8 + Roland SC-88
ใช้กล่อง midi ของ  Edirol และ MOTU
สาย midi ทั่วไปราคาถูก ๆ แค่เสียงดนตรีบางครั้งก็เล่นไม่ทันกันแล้วครับ
โดยเฉพาะเสียง Piano

ขอบคุณครับพี่