ผู้เขียน หัวข้อ: จัดเรียงเสียงใน Roland XP-50  (อ่าน 1316 ครั้ง)

calmeyours

• บุคคลทั่วไป
จัดเรียงเสียงใน Roland XP-50
« เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2011, 11:42:44 น. »
ผมเพิ่งได้รับมรดกเป็นเจ้า Roland XP - 50 ครับ จะนำมาเล่นกับ คาราโอเกะ แต่มีปัญหาว่าเวลาจะเปลี่ยนเสียงทีนึงต้องกดปุ่มถึง 3 ครั้ง (กดตัวเลข 2 ตัว แล้ว กอ nter) ซึ่งบางทีก้อกอผิดครับ (ที่นี้มั่วเลย 555) และก้อช้ามาก เลยอยากขอความรู้จากพี่ๆในนี้ครับ ว่าการตั้งเสียงให้เรียงกันเป็นชุดที่เราต้องการใช้บ่อยๆ(เช่น piano,sring,brass ฯลฯ) จะต้องทำยังไงครับ (เคยเห็นบางท่านพูดถึงการก๊อบปี้ไปวางใน bank แต่ทำไม่เป็นครับ