ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาพี่ๆเรื่อง pa ครับมีรายละเอียดด้านใน มือใหม่ครับ  (อ่าน 1326 ครั้ง)

pecasusz

• บุคคลทั่วไป
คือว่าตอนนี้ ผมมี jbl prx615+prx618s-xlf กับ mixer sound craft fx12
ผมเล่นเพลงจากคอมอย่างเดียวเลย

อยากทราบวิธีต่อว่าจะต่อลำโพงแบบไหนดีครับ

คอม > มิกซ์ > prx618(ซับ) > prx615
คอม > มิกซ์ > prx615 > prx618(ซับ)

อีกข้ออยากปรึกษาเรื่อง compressor กับ q ด้วยครับ ตอนแรก ดู dbx แบบแยกชิ้นไว้ พอดีไปเจอตัว drive rack ก็เลยสนใจเป็นตัวนี้แทน ไม่ทราบว่า จะเล่นรุ่นไหนหรือแบบไหนดีครับ

ข้อสุดท้ายปรึกษาเรื่อง soundcard หรือ dac อยากได้แบบที่ต่อ USB  ไม่ทราบว่ามีตัวไหนพอจะแนะนำบ้างไม๊ครับ งบ 20000 +_ ประมาณ 5000 ครับ ตอนนี้ใช้ sound blaster audigy ตัวแรกอยู่ ไม่รู้เสียงจะดีกว่าเก่าเยอะไม๊ครับ

ปล.พอดีหัวหน้าให้งบมาจัดการเรื่องเครื่องเสียง ผมยังมือใหม่เลยอยากขอคำปรึกษาพี่ๆ คำถามอาจจะเยอะไปหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ^__^