ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง นำเอาการ์ตูนอนิเมชั่น ขึ้นเป็นพื้นหลังตามจังหวะของชิ้นดนตรี  (อ่าน 2130 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
มีแบบทำสำรเร็จไหมครับ ตอนนี้ทำพื้นหลังเป็นแต่ภาพนิ่ง ภาพจากกล้อง อยากทำแบบเอาการ์ตูนอนิเมชั่น มาขึ้นแบบ ช่วงตีกลอง ช่วงดีดกีตาร์ ช่วงเป่าแตร
มาขึ้น แบบบเหมือนเค้าถ่ายคอนเสิร์ต กล้องวิ่งไปตามดนนตรีที่กำลังบรรเลง  ปกติเป็นคน แต่นี่เป็นการ์ตูน  ฝันว่าอยากทำได้  แต่ก็ได้แค่ฝัน แค่ฝัน....... จะเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
คงเป็นอีกอารมนึง ตอนนี้ลูกค้าบนร้านบ่นว่า รูปภาพที่นำขึ้น จำได้หมดทุกคนแล้ว  ผมก็ได้แต่คิดว่าจะนำอะไรมาขึ้นให้ดูแล้วไม่น่าเบื่อ.....

ytpm

• บุคคลทั่วไป
แนะนำคลิปตลกๆ แบบขำขำ หรือคลิปแกล้งคนสนุกๆ หาโหลดเอาใน ยูทูป แล้วแปลงไฟล์เป็น MPEG หรือ avi ทำเป็นพื้นหลังครับ คราวนี้แหละคนดูไม่สนใจเพลงเลยมัวแต่หัวเราะคลิป  พอเล่นเสร็จ มีแต่คนมาขอคลิปต้องไรท์คลิปใส่แ่ผ่นซีดีให้ไปอีก  :hap3: