กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
eXtreme Karaoke / แยกเสียงมิดี้ ในหน้าช่องมิดี้ เอาไว้ทำอะไรครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย นพ สุพรรณ เมื่อ วันนี้ เวลา 06:13:48 »
โฮ...ขอบคุณอาจารย์นพ สุพรรณ มากครับผม กระจ่างแจ้ง ตรงจุดกระสันเลย คงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่ยังไม่รู้ ได้วิทยาทานจากท่าน

ไม่ต้องขอบคุณผมหรอกขอบคุณคนที่ทำภาพนี้เถอะ   เขาอุตส่าห์เอาลิ้งค์มาวางไว้ให้    ผมคิดแล้วว่าท่านคงไม่เข้าไปดูแน่ๆเลยก๊อปรู้มาวางแค่นั้น
3
eXtreme Karaoke / แยกเสียงมิดี้ ในหน้าช่องมิดี้ เอาไว้ทำอะไรครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย cccccc เมื่อ วันที่ 22 มีนาคม 2017, 23:25:53 น. »
โฮ...ขอบคุณอาจารย์นพ สุพรรณ มากครับผม กระจ่างแจ้ง ตรงจุดกระสันเลย คงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่ยังไม่รู้ ได้วิทยาทานจากท่าน
4
Sound Interface,Sound Modules,SoundFont / ปรับความดังซาวด์ฟ้อน ตรงไหนครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย tuolek เมื่อ วันที่ 22 มีนาคม 2017, 23:21:11 น. »
เข้าไปให้ถึงชิ้นดนตรีแต่ละชิ้น
Attenuation(db) ค่ายิ่งติดลบยิ่งดัง เช่น  -127 ดังสุด

5
เข้าไปที่เฟส ชื่อ ปล่อยวาง พักผ่อน :95:
ขอบคุณมากคร้าบปู่ ติดต่อได้แร่ะ รอดตายย..
6
ขอเบอร์นำแนเด้อครับ
 :ซุบซิบ: :ซุบซิบ:
พี่สมบัติปิดเครื่องค้าบบ
เข้าไปที่เฟส ชื่อ ปล่อยวาง พักผ่อน :95:
7
อุดรไปได้อยู่เด้อครับ สูบยายังบ่ทันเบิ้ดกะฮอดแล้ว :95: :95: :95: :95:
ขอเบอร์นำแนเด้อครับ
 :ซุบซิบ: :ซุบซิบ:
พี่สมบัติปิดเครื่องค้าบบ
8
ขอบคุณมากๆครับทุกๆคำแนะนำและชี้แนะและติชมครับ :thank1:
9
เพลงนี้จริงๆก่อนหน้านี้...มีปัญหาเล็กน้อยจริงๆครับ..มีสดุดนิดหน่อย..ช่วงแรกๆแก้ปัญหาหน้างานโดยปิด live ถึงจะไปได้เนียน...เพราะนักร้องชอบเล่นและก็ขอกันมาเยอะแต่ล่าสุดผมลองแล้วก็ไม่มีปัญหาคงได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังไงไม่ทราบนะ
ขอบคุณมากๆครับพี่ผมไม่ได้ออกงานเลยไม่รู้แก้ไขปรับปรุ่งอย่างไรครับพี่ :thank1:
10
เครื่องผมแรงมันน้อยครับ เพลง xmkl ถ้ามีดนตรีออกหลายๆชิ้น กีตาร์สดเสียงมันจะหน่วงและจะช้ากว่าดนตรีอื่นๆครับ เลยต้องติ๊กออกเพื่อไม่ให้มันหน่วง ปรับลด ปรับเพิ่ม การหน่วงออดิโอก็ไม่หาย แต่เป็นบางเพลงครับ ไม่ได้เป็นทุกเพลง กำลังจะเปลื่ยนโน๊ตบุ๊คอยู่ครับ ตอนนี้ตังค์ยังไม่มี เลยต้องเล่นแบบนี้ไปก่อนครับ.
เพลงนี้จริงๆก่อนหน้านี้...มีปัญหาเล็กน้อยจริงๆครับ..มีสดุดนิดหน่อย..ช่วงแรกๆแก้ปัญหาหน้างานโดยปิด live ถึงจะไปได้เนียน...เพราะนักร้องชอบเล่นและก็ขอกันมาเยอะแต่ล่าสุดผมลองแล้วก็ไม่มีปัญหาคงได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังไงไม่ทราบนะ
หน้า: [1] 2 3 ... 10