ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Soundcard ใหม่  (อ่าน 2845 ครั้ง)

Graphic

• บุคคลทั่วไป
ซื้อ Soundcard ใหม่
« เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2007, 16:34:51 น. »
ผมมี Creative X-Fi Extreme Music 1 ตัว พอดีซื้อ Computer ใหม่ไม่รู้ว่าดีที่สุดหรือยัง มี Soundcard ที่ดีก่วานี้ไหม ยากได้เอาไว้เล่น Karaoke ของ AIO (Creative X-Fi Extreme Music ก็ดีนะครับ)ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าไม่มีก็จะซื้อ Creative X-Fi Extreme Music เหมือนเดิม  หมายเหตุ ผมใช้ Sounfont ของ GM Thai Mix v.3.8

chollathee

Re: ซื้อ Soundcard ใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2007, 16:51:48 น. »
ในด้าน Midi & SoundFont คงไม่มีที่ดีกว่านี้แล้วล่ะครับ...

ซื้อ X-Fi เถอะครับ...

Graphic

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2007, 10:06:39 น. »
แล้วถ้าจะเน้นในการเล่น File Video ตัวไหนดีครับ

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2007, 10:17:07 น. »
เล่นไฟล์ Video ให้เน้นที่การ์ดจอ ATi Redeon รุ่นที่มี VIVO แทนครับ จะได้ภาพที่สมบูรณ์เนียนกว่าการ์ดจอธรรมดาครับ

การ์ด ATi Redeon ตระกูล x1000 ทั้งหลายน่ะครับ ไม่ว่าจะเป็น x1300, x1600, x1950 ฯลฯ

;D ;D ;D

Graphic

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2007, 10:51:13 น. »
ขอโทษครับคือจะเน้นเล่น VCD หรือ MPEG Karaoke เน้นที่เสียงครับช่วยตอบให้อีกครั้งด้วยครับ

chollathee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2007, 11:56:39 น. »
ขอโทษครับคือจะเน้นเล่น VCD หรือ MPEG Karaoke เน้นที่เสียงครับช่วยตอบให้อีกครั้งด้วยครับ

เหมือน ๆ กันแหละครับ SB.Live ก็พอครับ

เน้นที่การ์ดจอดีกว่า...