เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขอคำแนะนำไมค์ลอยครับอยากได้มาร้องเพลงส่วนตัว

(1/1)

ดำรงศักดิ์ กบร.:
อยากได้ไมค์ลอยร้องเพลงส่วนตัวไม่ได้ออกงานครับราคาไม่แพง
เน้นตัวเล็กพกพาไปใช้งานง่ายๆไม่ใช้ไฟใช้แบตเตอรี่
กะว่าจะเอาไปเล่นกับ JBL Partybox นอกสถานที่ได้ครับเลยเน้นแบบไม่ใช้ไฟฟ้า
อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆครับว่ารุ่นไหนเหมาะ
ผมเล็งProPlus RM-888,Shure SM7,Molisa W-15
ไม่เคยใช้งานซักรุ่นเลยไม่มีความรู้เลยว่ารุ่นไหนเสียงดี
หรือพี่ๆท่านใดมีคำแนะนำรุ่นอื่น ขอความกรุณาด้วยครับ
ยิ่งถ้าหากมีชี้เป้าแหล่งเลยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ :thank1: :thank1:

CAN2021:
ขอคำถามที่กระชับกว่านี้หน่อยคับ ใช้ลำโพง JBL Partybox รุ่นไหนก็ไม่บอก แล้วต้องการ ไมค์ไร้สาย แบบบลูธูท หรือ ไวเลท และ ลิมิต ของงบที่ต้องการด้วยน่ะคับ

alexaob:
ที่ยกตัวอย่างมา ไม่น่าเล่นสักรุ่นครับ

แนะนำเป็น jbl wireless mic as1 ครับ

ธนกานต์บดี:
ProPlus RM-888 เท่าที่ลองเอามาใช้ ถือว่าใช้ได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version