เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

การปรับ gain ไมค์

<< < (3/3)

wipoj:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่  3 ธันวาคม  2022, 16:54:57 น. ---ลองดูแบบนี้ครับ
ดันช่องที่เปิดเพลง ไปที่ 0
เปิด gain ช่องนี้ซัก บ่ายสามนาฬิกา
ปรับสไลด์ main ขึ้นจนเราพอใจ

เอาช่องเพลงลงจนสุด main อยู่ที่เดิม

จากนั้นช่องไมค์ดันสไลด์ไปที่ 0
ปรับ gain จนเริ่มหอน จากนั้นลด gain มา 5-10%

เอาสไลด์ไมค์ลง จนได้เสียงที่พอใจ ปรับ effect

ปล. ไม่ใช้ทฤษฎี เอาง่ายเข้าว่า ระวังลำโพงขาด

--- End quote ---
ขอบคุณครับ แบบนี้จะปรับ main ภายหลังไม่ได้อีกใช่ไหมครับ

wipoj:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่  3 ธันวาคม  2022, 17:00:35 น. ---ทำแบบนี้มันจะมี เฮดรูม เหลือ

--- End quote ---
ช่องที่เอฟเฟคเข้า ต้องปรับ gain ด้วยไหมครับครู

มานพ:
ลองด้วยตัวเองครับ อย่าเชื่อผม ผมใช้ digital mixer

wipoj:
ขอบคุณครับ อย่างน้อยก็ได้แนวทาง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version