ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามหน่อยครับว่า ท่านๆ ทั้งหลายใช้สูตร J - BIN ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะทีครับ  (อ่าน 2585 ครั้ง)

HS4LTH

• บุคคลทั่วไป
เรียนถามหน่อยครับว่า ท่านๆ ทั้งหลายใช้สูตร J - BIN ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะทีครับ จะเอาไว้เล่นคาราโอเกะสนามหญ้าหน้าบ้านครับ กินพื้นที่ประมาณ 1 ไร่จะทำแค่ 1 คู่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ลุงนพ สุพรรณน่าจะตอบได้ อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เคยทำใช้แบบตัวแรก เป็นกึ่งๆ  ฮอร์นโหลด อากาศที่ออกหลังตู้มาปะทะแผ่นกั้นด้านหลัง แล้วหมุนวนออกหน้าตู้

ใช้ในที่โล่งๆดีครับ    ดีกว่าแบบหน้าเปิดหลังเปิด(ตัว 2)  ซึ่งหน้าหลังจะมีเสียงออกด้วย  แบบนี้เสียงไปหลังตู้บานเลย

แต่ถ้าในที่แคบ ในห้อง ผมว่าตัวหลังน่าจะดี  เพราะเสียงที่ออกหลังตู้ จะมาช่วยเสริมด้านหน้า

แนะนำว่าถ้าใช้ที่โล่ง 1 ไร่ คู่เดียว  W ครับ จบ J-bin น่าจะไม่พอ แต่มันดีตรงคุมซาวด์ง่าย ปรับง่าย

ส่วนผม   ตอนนี้กลับไปใช้ เทอร์โบตามเดิมครับ  ไม่เกี่ยงที่ แคบได้ โล่งดี เล็ก เบา ดอกถูกๆ (IMF) ก็ใช้ได้ดี

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
เคยทำใช้แบบตัวแรก เป็นกึ่งๆ  ฮอร์นโหลด อากาศที่ออกหลังตู้มาปะทะแผ่นกั้นด้านหลัง แล้วหมุนวนออกหน้าตู้

ใช้ในที่โล่งๆดีครับ    ดีกว่าแบบหน้าเปิดหลังเปิด(ตัว 2)  ซึ่งหน้าหลังจะมีเสียงออกด้วย  แบบนี้เสียงไปหลังตู้บานเลย

แต่ถ้าในที่แคบ ในห้อง ผมว่าตัวหลังน่าจะดี  เพราะเสียงที่ออกหลังตู้ จะมาช่วยเสริมด้านหน้า

แนะนำว่าถ้าใช้ที่โล่ง 1 ไร่ คู่เดียว  W ครับ จบ J-bin น่าจะไม่พอ แต่มันดีตรงคุมซาวด์ง่าย ปรับง่าย

ส่วนผม   ตอนนี้กลับไปใช้ เทอร์โบตามเดิมครับ  ไม่เกี่ยงที่ แคบได้ โล่งดี เล็ก เบา ดอกถูกๆ (IMF) ก็ใช้ได้ดี
คอร์นเฟิรมเทอร์โบด้วยครับ ชัวร์ๆ หาตู้ไม่ได้บอกท่านนี้แหละ

HS4LTH

• บุคคลทั่วไป

ส่วนผม   ตอนนี้กลับไปใช้ เทอร์โบตามเดิมครับ  ไม่เกี่ยงที่ แคบได้ โล่งดี เล็ก เบา ดอกถูกๆ (IMF) ก็ใช้ได้ดี

เทอร์โบที่ท่านว่าใช้ตัวนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
ชุดเล็กของผมใช้ แบบที่ 2 ข้างละ 2 ใบ คุมได้ประมาณ 40-50 โต๊ะ เบสได้ครับ แต่กระเดือง น้อยจนดูบาง เมื่อเทียบกับ W ข้างละ 2 เท่ากัน เบส กระเดื่องแน่น น่าเต้นกว่ากัน (ชุดใหญ่ผมใช้ w ข้างละ 6 ชุดเล็กมี J bin ข้างละ 2 ) ใส่รถปิ๊กอัพคันเดียว

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เทอร์โบที่ท่านว่าใช้ตัวนี้หรือเปล่าครับ

คล้ายๆครับ  ของผมเอาหน้าลง    ของท่านเอาก้นลง

ยังไม่เคยลองว่าอันใหนดีกว่า   ขี้เกียจถอด   ของเดิมมันก็ดีพอใจแล้ว

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#851E9551

เห็นด้วยเต็มที่ครับป๋า
ไม่เปลืองดอก ไม่เปลืองแอมป์
แต่เสียที่ตู้มันหนัก
ผมไปเล่นที่กำแพงเพชร ข้างละสองตู้
เช้ามาบ่นกันเป็นแถวเลยครับ :em01:...