ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีมั๊ยถ้าจะมีการทดสอบเพาร์เวอร์แอมร์ยี่ห้อต่างๆเพื่อการตัดสินใจซื้อ  (อ่าน 3394 ครั้ง)

yai391

• บุคคลทั่วไป
จะซื้อมาก่อนก็กลัวไม่ดีขายทิ้งก็ขายไม่ออกราคามันแพง
อยากให้สมาชิกเสียเงินแล้วได้ของที่มีคุณภาพครับ
ผมมีให้ทดสอบ  Crown,Peavey อยากลองรุ่นไหนก็บอกครับ บางทีของมียี่ห้อไม่ได้แพงเสมอไป บางทีของเรียนแบบแพงกว่า ถ้ายี่ห้อดังๆไม่ดีจริงเขาก็คงไม่เรียนแบบ

(ผมไม่ได้มาขายของเพราะผมไม่มีขายแต่มีให้ลอง)
หมายเหตุอยากให้สมาชิกที่มีเครื่องยี่ห้ออื่นเอามาลองด้วยครับจะได้มีบทสรุปในการตัดสินใจซื้อของสมาชิก
จะที่ไหนอย่างไรต้องคุยกันอีกทีครับ

ออฟไลน์ นามโหน่ง ซาวด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • : 3C0486D6
เห็นด้วยครับจะได้มีข้อมูลประกอบในการซื้อเครื่องเสียง
แต่ว่าผลการทอสอบจะต้องไม่กระทบต่อบริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงแต่ละยี่ห้อ เพราะแต่ละยี่ห้อเขาก็ว่าของเขาดี

yai391

เห็นด้วยครับจะได้มีข้อมูลประกอบในการซื้อเครื่องเสียง
แต่ว่าผลการทอสอบจะต้องไม่กระทบต่อบริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงแต่ละยี่ห้อ เพราะแต่ละยี่ห้อเขาก็ว่าของเขาดี

ถูกต้องครับเพราะยี่ห้อดีๆก็สู้ทำเองไม่ได้แต่ก็อยู่ที่คนชอบจะเอาดังหรือเสียงดี ส่วนตัวผมชอบเสียงดี

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
จัดการได้เลยครับ นครสวรรค์เป็นเจ้าภาพ...สมาชิกท่านใดมีแอมป์รุ่นไหนก็ช่วยๆ กัน เอามาช่วยกันทดสอบเสียงดู....เรือจอดๆๆๆๆ... :em01: :em01: :em01:

yai391

จัดการได้เลยครับ นครสวรรค์เป็นเจ้าภาพ...สมาชิกท่านใดมีแอมป์รุ่นไหนก็ช่วยๆ กัน เอามาช่วยกันทดสอบเสียงดู....เรือจอดๆๆๆๆ... :em01: :em01: :em01:

ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหวที่ไหนก็ได้ครับเอาง่ายๆทดสอบกันพอรู้

ออฟไลน์ อาเซ้ง เมืองสี่แคว

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HL#NO.552090D4(วิทยา) NO.12270C71(วิทยา)
เป็นความคิด ที่ แม่จ้าว.... มันน่าจะมีอย่างนี้มาตั้งนานแล้ว เชิญชวน พี่น้องชาว EXTREME KARAOKE ทุกท่านร่วมแสดงความเห็น และลงความเห็น นัดหมายทดสอบเครื่องเสียง ว่าของดีนั้นอาจไม่แพงอย่างที่คิด ชาวEXTREME นครสวรรค์ ยินดีต้อนรับ ทุกท่าน

• ระดับ 3
  • **
  • HL#NO.552090D4(วิทยา) NO.12270C71(วิทยา)
หรือถ้าใครสะดวก ก็มาพบ และลองฟังเครื่องเสียงได้ ไม่ต้องมีกำหนดการนัดหมายก็ได้เพราะมีให้ทดลองฟังอะนะ
จะได้ช่วยกันแนะนำกันไป มันก็เวิคร์ดี

• ระดับ 3
  • **
เอแต่ท่าน YAI MUSIC บอกเอาง่ายๆ สงสัยหมายความว่า ใครมีเวลามาหาก็มาทดสอบกันล่ะมั้ง งงจัง

ออฟไลน์ ขุนสรร ไคล์แมค

• ระดับ 4
  • *
  • 6D221856
เดี๋ยวพรุ่งนี้ยกชุดใหม่ไปตั้งที่ท่าน game เลย

บ้านท่านมีของดี ๆ เยอะ ฮะฮะฮะ :em19: :em19:

เมื่อคืนได้นอนห้องรถตามปกติ อิอิ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
งั้นหลังสัมมนา ท่านกาเม เตรียมสถานที่และกล่อมวงที่ท่านรู้จักมานะครับ

เราจะไปบุกรัง........................(เอาจริง)

ออฟไลน์ AJ-AUDIO

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
จะซื้อมาก่อนก็กลัวไม่ดีขายทิ้งก็ขายไม่ออกราคามันแพง
อยากให้สมาชิกเสียเงินแล้วได้ของที่มีคุณภาพครับ
ผมมีให้ทดสอบ  Crown,Peavey อยากลองรุ่นไหนก็บอกครับ บางทีของมียี่ห้อไม่ได้แพงเสมอไป บางทีของเรียนแบบแพงกว่า ถ้ายี่ห้อดังๆไม่ดีจริงเขาก็คงไม่เรียนแบบ

(ผมไม่ได้มาขายของเพราะผมไม่มีขายแต่มีให้ลอง)
หมายเหตุอยากให้สมาชิกที่มีเครื่องยี่ห้ออื่นเอามาลองด้วยครับจะได้มีบทสรุปในการตัดสินใจซื้อของสมาชิก
จะที่ไหนอย่างไรต้องคุยกันอีกทีครับ

ขอสนับสนุนให้ผู้บริโภค  มีการตรวจ ทดสอบสินค้า ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อครับ
แต่ทั้งนี้การทดสอบควรจะถูกกระทำ และมีมาตรฐานอ้างอิงในการทดสอบด้วย
เช่นกัน  ไม่เช่นนั้นจะเถียงกันไม่จบครับ

:em01: :em01: :em01:

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
เห็นด้วยอย่างมหาศาร นัดกันเลย จะได้ฟังกะหู ดูกะตา มีประจักษ์พยานเป็นสักขี

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
งั้นหลังสัมมนา ท่านกาเม เตรียมสถานที่และกล่อมวงที่ท่านรู้จักมานะครับ

เราจะไปบุกรัง........................(เอาจริง)

เอารึยัง....อิ..อิ...

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732

ออฟไลน์ ศาลาวัด

• ระดับ 3
  • *
  • 54A3FA99 (ครูภูมิ)
พี่ๆครับอย่าเพิ่งไปเที่ยวทะเลครับ  ;D