ผู้เขียน หัวข้อ: .EMK กับ .MID คุณภาพเสียงแตกต่างกันมัยครับ  (อ่าน 3489 ครั้ง)

songlover

• บุคคลทั่วไป
.EMK กับ .MID คุณภาพเสียงแตกต่างกันมัยครับ
« เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 16:46:55 น. »
 :kiss:  สวัสดีครับ   พอดีเป็นสมาชิกใหม่

เพิ่งได้ลองใช้ Xtreme Version ล่าสุด มี โปรแกรม แปลงเพลง ของ NCN มาให้
เลยอยากรู้ว่า ถ้าแปลงแล้ว แตกต่างกันอย่างไร นอกจากใช้เนื้อที่จัดเก็บน้อยกว่าแล้ว
คุณภาพเสียฃแตกต่าง มัยครับ

somjainuk74

Re: .EMK กับ .MID คุณภาพเสียงแตกต่างกันมัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 16:51:30 น. »
:kiss:  สวัสดีครับ   พอดีเป็นสมาชิกใหม่
เพิ่งได้ลองใช้ Xtreme Version ล่าสุด มี โปรแกรม แปลงเพลง ของ NCN มาให้
เลยอยากรู้ว่า ถ้าแปลงแล้ว แตกต่างกันอย่างไร นอกจากใช้เนื้อที่จัดเก็บน้อยกว่าแล้ว
คุณภาพเสียแตกต่าง มัยครับ
ไม่แตกต่างกันครับ
แต่ถ้าเป็นค่ายเพลง EMK ของทีมงานท่านมิวสิคทำ
จะมีชิ้นดนตรีมากกว่าที่เรา เอาไฟล์ NCN มาแปลงเป็น EMK ครับ

songlover

Re: .EMK กับ .MID คุณภาพเสียงแตกต่างกันมัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 16:54:00 น. »
 :thank1:   :kiss2: