ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ  (อ่าน 3696 ครั้ง)

OSNO

• บุคคลทั่วไป
ท่าน พัชรี ครับแล้วโปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ หาโหลดได้ที่ไหนครับ ผมเป็นมือใหม่ครับ(ขอคำแนะนำด้วยครับ)

ขออนุญาตแก้ชื่อกระทู้ เพราะดูจากที่ถาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:54:42 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re:โปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 กรกฎาคม 2007, 18:23:15 น. »
ท่าน พัชรี ครับแล้วโปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ หาโหลดได้ที่ไหนครับ ผมเป็นมือใหม่ครับ(ขอคำแนะนำด้วยครับ)

** ขออนุญาตตอบแทนนะครับ.. **
เท่าที่ทราบ..
โปรแกรมชื่อว่า "Audio HQ" มากับ Sound Card (เอารุ่นถูกๆแล้วกัน..) Sound Blaster liver 5.1 (Model SB0020)
หรือ SoundCard ที่ตัวกล่องมีสัญลักษณ์ หรือคำว่า SoundFont ประมาณนี้ครับ..

แต่อาจจะมีโปรแกรมที่สามารถ Load SoundFont ได้เหมือน Audio HQ ของ Creative ก็ได้ครับ.. แต่ผมไม่รู้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:57:21 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: โปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 กรกฎาคม 2007, 18:49:26 น. »
ก็อย่างที่ท่าน dit บอกนั่นหละครับ ถ้าไม่มีจริง ก็ส่งที่อยู่มาหลังไมค์ให้ผม ผมจะส่งแผ่นไปให้  แต่ลองดู่นอื่นก่อนนะครับ อาจจะแนะนำวิธีที่ง่ายกว่านี้ เช่น เข้าไปดาวน์โหลดเอาที่ครีเอทีฟเลย  คงต้องอาจารย์ภูมละครับ ถ้าไม่ได้จริง ๆก็ตามที่ผมบอกก็แล้วกัน  แล้วไม่ลองเอกทรีมดูมั่งหรือครับ ไม่ต้องโหลดซาวนด์ฟ้อนท์ มีอยู่ในตัวโปรแกรมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:57:46 น. โดย ภูม »

OSNO

Re: โปรแกรมสำหรับโหลดซาวนด์ฟ้อนของครีเอฟทีฟ เป็นแบบไหนครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:14:14 น. »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:58:46 น. โดย ภูม »

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:51:07 น. »
 ;D การโหลด Soundfont ทำได้ 3 วิธี (อาจมากกว่านี้)
1.ใช้ SoundCard ยี่ห้อ Creative รุ่นที่เล่น Soundfont ได้ อ่านที่ ..
จำแนกรุ่น Sound Card ของ Creative ที่เกี่ยวข้องกับ SoundFont ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14.0

2.ใช้โปรแกรม Karaoke เป็นตัวโหลด  Soundfont ที่เห็นมี 2 โปรแกรม คือ
- Xtreme Karaoke
- ฺBomusic Karaoke

3.โหลด Soundfont ด้วย โปรแกรม Vsampler 3.5.2 อ่านที่..
ไอ้เจ้า vsampler 3.5.2 ดาวน์โหลดจากไหนหรือครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=5.0
-----------------------
 ;D ที่ท่านถามคือข้อ 1   แล้วท่านใช้ SoundCard ยี่ห้อ Creative รุ่นอะไร หรือ ยังไม่มี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 11:58:26 น. โดย ภูม »

tharachdx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 12:42:26 น. »
2.ใช้โปรแกรม Karaoke เป็นตัวโหลด  Soundfont ที่เห็นมี 2 โปรแกรม คือ
- Xtreme Karaoke
- ฺBomusic Karaoke
Adjust 1 programe

-Small Karaoke  ;D

poom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 12:53:59 น. »
Small Karaoke

;D เอ่อ....อ้า...เอ่อ..

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 13:14:30 น. »
Small Karaoke

;D เอ่อ....อ้า...เอ่อ..

Thai Translator Tool... ใช้ดีหรือเปล่าครับอาจารย์ภูมิ..
กำลังอยู่ในขั้นตัดสินใจว่าจะซื้อหรือเปล่า..
   แต่ว่าก็น่าซื้อนะครับ.. แค่ 490 บาทเอง.. สนับสนุนคนไทย..

tharachdx