ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังศึกษาต้องการเครื่องเสียง PA สูตรไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4519 ครั้ง)

tavanshay

• บุคคลทั่วไป
ผมสร้างวงดนตรีใหม่.. กำลังจะจัดเครื่องเสียง กลางแจ้ง อ.ท่านไหนมีข้อมูลหรือสูตรดีๆๆ ขอความรู้ ช่วยแนะนำหรือเสนอIK8Kให้ทราบหน่อยนะครับ  E-MAIL:TAVANSHAY@HOTMAIL.COM

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ผมสร้างวงดนตรีใหม่.. กำลังจะจัดเครื่องเสียง กลางแจ้ง อ.ท่านไหนมีข้อมูลหรือสูตรดีๆๆ ขอความรู้ ช่วยแนะนำหรือเสนอIK8Kให้ทราบหน่อยนะครับ  E-MAIL:TAVANSHAY@HOTMAIL.COM
อยากให้แนะนำกันที่นี่เลยนะครับ...จะได้ศึกษาด้วยครับ....ยังมีอีกหลายท่านต้องการข้อมูลเช่นท่านเหมือนกันครับ :happy: :D

tavanshay

อยากให้แนะนำกันที่นี่เลยนะครับ...จะได้ศึกษาด้วยครับ....ยังมีอีกหลายท่านต้องการข้อมูลเช่นท่านเหมือนกันครับ :happy: :D
ขอบคุณคับ ยินดีนะคับ... ทุกที่จะได้ความรู้ด้วย

tavanshay

ขอบคุณคับ ยินดีนะคับ... ทุกที่จะได้ความรู้ด้วย
ท่านไหนที่เคยเล่น... หรือมีชุดดีๆๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

tavanshay

ท่านไหนที่เคยเล่น... หรือมีชุดดีๆๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
ไม่อยากลองผิดลองถูกคับ............

pssxsx

แนะนำตู้ครับ
หากท่านไม่กังวลเรื่องขนาดและน้ำหนัก

http://music-parks.com/2899

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
หากท่านไม่กังวลเรื่องขนาดและน้ำหนัก

คุ้นๆ นะชุดนี้ งานาราซอฟ อุดรใช่ไหมเอ๋ย :beer: :beer: :cheer1:

tavanshay

ขอบคุณคับ เยี่ยมเลย

keenew

ลองหลายๆอย่างครับแล้วลองเปรียบเทียบกันดู หูคนเราชอบเสียงไม่เหมือนกันครับ  :beer:

tavanshay

ลองหลายๆอย่างครับแล้วลองเปรียบเทียบกันดู หูคนเราชอบเสียงไม่เหมือนกันครับ  :beer:
ใช่คับ เพราะเป็นเงินก้อนใหญ่ ... ทำผิดสูตรคิดจนตัวตาย อิอิอิ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :D  ถ้าหากว่าจะสร้างวงดนตรีเลย มันก็เป็นงานใหญ่เหมือนกันนะครับ อย่างผมเนี่ยเป็นประเภทฉับฉ่ายยังไงก็ได้ เดี๋ยวรอท่านผู้ทันทัดกรณีมาแนะนำดีกว่านะครับ  :happy: :happy:

k2508

ลองไปดูงานที่พิดโลกก่อนก็ดีนะท่าน มีพี่ๆ ขนเครื่องเสียงมาแสดงกัน http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=22691.0

pssxsx

คุ้นๆ นะชุดนี้ งานาราซอฟ อุดรใช่ไหมเอ๋ย :beer: :beer: :cheer1:

ใช่ครับ

ถูกต้องที่สุดครับ

ดูเยอะๆ ฟังเยอะๆ แล้วจะเจอแบบที่ถูกใจครับ

tavanshay

:D  ถ้าหากว่าจะสร้างวงดนตรีเลย มันก็เป็นงานใหญ่เหมือนกันนะครับ อย่างผมเนี่ยเป็นประเภทฉับฉ่ายยังไงก็ได้ เดี๋ยวรอท่านผู้ทันทัดกรณีมาแนะนำดีกว่านะครับ  :happy: :happy:
ขอบคุณคับ... วงดนตรีสร้างแล้วคับ.. ตอนนี้น้องซ้อมทุกวัน.. รอรับงานออกพรรษาคับ

tavanshay

ถ้าอยากได้อย่างเป็นระบบ....
1.มองหาลำโพงเสียงกลาง....ที่ดีในระดับแนวหน้า ราคาสู้ได้ให้สู้ ส่วนตู้เบสเอาราคาปานกลาง...ทั่วไปไทยแลนด์ ก็ไม่เป็นไร
2.มองหามิกซ์เซอร์ ตามที่งานเราจะใช้...เช่น งานเล็ก...12 CH 1 'งานใหญ่ 32-40 CH 1 ตัว ...แนะนำให้ใช้ของแบนด์ ที่เชื่อถือได้ ให้สังเกตุเวลาที่มีงานใหญ่มาแสดง เขาใช้รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร แล้วฟัง ถาม ความลงตัว...แล้วตัดสินใจ..[ ใช้ของดีไปเลย ไม่ต้องมาปวดหัวทีหลัง ไม่ต้องเปลื่ยนกันบ่อยๆ]
3.Power มีให้เลือกค่อนข้างมาก....ราคาเบาๆ แต่คุณภาพพอใช้ได้ มีเยอะ ต้องหมั่นศึกษา หาดูครับ...

ปล. ที่ผมไม่บอกยี่ห้อ รุ่น ของเครื่องเสียง เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน...ที่สำคัญ เงินทุนที่ลงไปไม่ได้กลับง่ายๆดั่งใจคิด อยู่ได้เพราะใจรักเท่านั้น...จบข่าว
ขอบคุณคับ.. ท่าน.. คงไม่ใจร้อนคับ จะทำตามที่ท่านใน้นล่ะ คงต้องศึกษาและก้อดูไร่อยๆๆ สักระยะ เพราะถ้าทำจริงๆๆแล้วคง ประมาณ 1 เดือนคงเสร็จ

kceclub

จริงๆแล้วตามที่วนเวียนอยู่ในวงการ นี้ระยะหนึ่ง  ใช้ทั้งของเทพ หรือรากหญ้า ราคาถูกราคาแพง ...เชื่อหรือเปล่าแต่ก่อนผมต้องลองผิดลองถูก ถามใครเขาก้ไม่อยากบอก เขาบอกว่ายังเด็กอยุ่บอกไปก็ไม่เข้าใจ ผมก็ต้องเรียนรู้เองเริ่มตั้งแต่ ไปเป็นเด็กคอนวอย ร้องเพลง ร้องหมอลำ เพื่อจะได้ศึกษาหาข้อมูลทำฐานให้ตัวเองแน่นๆแล้วก้าวไปดีกว่าก้าวกระโดด เริ่มต้นจากตนเอง ลองผิดลองถูก ทำประวัติการต่อสู้ให้กับตัวเอง หากหากสิ่งนี้ไม่มี...ไปเล่าเรื่องราวการต่อสู้ในเส้นทางฝันให้ใครฟังไม่ได้..ไม่ภูมิใจหรอก  เริ่มจากแบกลำโพงแล้วก้าวไปสู่เจ้าของกิจการ..ใครจะบอกจะเล่าจะโกหกไม่ได้ ฉันผ่านเรื่องราวเล่านั้นมาแล้วนี้แหละจริงๆ..ใครจะเอาเปรียบเราก็ไม่ได้..เมื่อเราผ่านสิ่งเหล่านั้นแล้วก็อย่าเอาเปรียบใครการทำงานกับคนส่วนมาก.....ให้เห็นใจดูแลกัน..อย่าหลงทางเสียเวลาทีไม่ควรเสีย  ...นี่แหละการเริ่มต้นที่แท้จริง
ดีนะที่ตอนนี้เรายังมีพี่น้องชาวเครื่องเสียงมาแชร์ความรุ้สิ่งดีๆๆให้แก่กัน.......
มีอะไรถามได้ครับผมไม่ได้เก่งอะไรหรอก...แต่ก็ผ่านชีวิตการเป็นหมอลำ คอนวอย เอาประสพการณ์ในการใช้งานจริงมาเล่าให้ฟังลองผิดลองถูก............

tavanshay

จริงๆแล้วตามที่วนเวียนอยู่ในวงการ นี้ระยะหนึ่ง  ใช้ทั้งของเทพ หรือรากหญ้า ราคาถูกราคาแพง ...เชื่อหรือเปล่าแต่ก่อนผมต้องลองผิดลองถูก ถามใครเขาก้ไม่อยากบอก เขาบอกว่ายังเด็กอยุ่บอกไปก็ไม่เข้าใจ ผมก็ต้องเรียนรู้เองเริ่มตั้งแต่ ไปเป็นเด็กคอนวอย ร้องเพลง ร้องหมอลำ เพื่อจะได้ศึกษาหาข้อมูลทำฐานให้ตัวเองแน่นๆแล้วก้าวไปดีกว่าก้าวกระโดด เริ่มต้นจากตนเอง ลองผิดลองถูก ทำประวัติการต่อสู้ให้กับตัวเอง หากหากสิ่งนี้ไม่มี...ไปเล่าเรื่องราวการต่อสู้ในเส้นทางฝันให้ใครฟังไม่ได้..ไม่ภูมิใจหรอก  เริ่มจากแบกลำโพงแล้วก้าวไปสู่เจ้าของกิจการ..ใครจะบอกจะเล่าจะโกหกไม่ได้ ฉันผ่านเรื่องราวเล่านั้นมาแล้วนี้แหละจริงๆ..ใครจะเอาเปรียบเราก็ไม่ได้..เมื่อเราผ่านสิ่งเหล่านั้นแล้วก็อย่าเอาเปรียบใครการทำงานกับคนส่วนมาก.....ให้เห็นใจดูแลกัน..อย่าหลงทางเสียเวลาทีไม่ควรเสีย  ...นี่แหละการเริ่มต้นที่แท้จริง
ดีนะที่ตอนนี้เรายังมีพี่น้องชาวเครื่องเสียงมาแชร์ความรุ้สิ่งดีๆๆให้แก่กัน.......
มีอะไรถามได้ครับผมไม่ได้เก่งอะไรหรอก...แต่ก็ผ่านชีวิตการเป็นหมอลำ คอนวอย เอาประสพการณ์ในการใช้งานจริงมาเล่าให้ฟังลองผิดลองถูก............
ขอบคุณคับ... บ่าววี เยี่ยมจริงๆๆ ผมว่าหลายอย่างต้องใช้ประสบการณ์ในการทำงานมาสอน ...ทำให้เราเกิดความชำนาญและมีความเชี่ยวชาญ เฉพาะด้าน ผมเองทิ่งวงการดนตรี เครื่องเสียงมานาน ประมาณ 20 ปี เนื่องจากภาระกิจของการทำงาน หน้าที่การงานหลายอย่างเริ่มลงตัว ก็คิดอยากจะย้อนกลับมาทำในสิ่งที่ตนเองรัก ตนเองชอบเหมือนกัน แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่อยากทำก็คือลองผิดลองถูก เพราะว่า ไม่มีเวลา แล้วถ้าทำอะไรผมเป็นคนตั้งใจ ต้องทำให้ได้ดี และประสบความสำเร็จ มีอะไรดีๆๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนประสบการณ์

tavanshay

ขอบคุณมากๆๆครับ

ตัวอย่างเครื่องที่ผมใช้ลองดูครับ

คลิก......

คลิก......
สุดยอดเลยครับ  มีโอกาสคงใช่บริการกันนะครับ