ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องหลอดไฟนีออน ส่องหน้านักแสดง ใช้กล่องละกี่หลอด มีแบบต่อไหมครับ  (อ่าน 16329 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันทภพ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 75201840 (อนันตชัย2009 เสีย)/ 8007C98F (MP)

ถ้าของผมจะประมาณนี้(ตามรูป) กรอบใช้ไม้ 1"x1" ใช้ไม้อัด6 มม. ทำ 2 ฝา ใส่บานพับ กลาง เวลาเก็บก็พับเก็บ มีที่ ล๊อคกล่องไม่ให้หลุดออกจากกัน ใส่ปลั๊กตัวผู้-ตัวเมีย ไว้ใส่กล่องที่ 2และ3 ต่อไป ที่ต้องเอียงเพราะเวลาวางหน้าเวที ไม่ต้องมีอะไรมายึดมัน วางเฉยๆก็อยู่ ปกติผมใช้ 4 ชุด  ลองทำดูครับ ขนาดความก้างxยาว ต้องใช้วัดจากหลอดไฟเอาครับ ประหยัดไฟแน่นอน แนะนำนิดควรใช้ไฟชนิดที่ไม่ต้องมี บล๊าด(ที่แปลงไฟ)

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
แหล่ม..เลยครับ
อยากทำไว้ใช้เหมือนกัน..เอาไว้ส่องหน้าตัวเอง