ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่าน X-men เกี่ยวกับการใช้ซาวน์โมดูลโรแรนด์กับซาวน์ฟอนท์ครับ  (อ่าน 3276 ครั้ง)

jung

• บุคคลทั่วไป
คือผมยังสงสัยว่า...ถ้าผมจะใช้ SC-88Pro  ร่วมกับ  Sound Font   กับ Extreme Karaoke   มันจะได้มั๊ยครับ มันจำเป็นต้องซื้อ sound card  creative   มาเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ  ....ถ้ากรณีเป็นซาวน์ออนบอร์ดครับ......

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ถามท่าน X-men เกี่ยวกับการใช้ซาวน์โมดูลโรแรนด์กับซาวน์ฟอนท์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 12:35:58 น. »
SC-88Pro มันจะใช้ SoundFont ไม่ได้นะครับ
หรือจะใช้ Xtreme เล่น SoundFont กับ Sound onboard ก็ได้
แต่ถ้าต้องการประสิทธิภาพต้องเป็น SoundCard Creative ครับถึงจะ Work สุด ๆ
 :) :) :)

tharachdx

Re: ถามท่าน X-men เกี่ยวกับการใช้ซาวน์โมดูลโรแรนด์กับซาวน์ฟอนท์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 12:56:10 น. »
SC88pro ใช้ร่วมกันกับ Soundfont ได้ครับ โดยใช้ Midimapper เป็นตัวกำหนด Chanel ...แต่ท่านต้องใช้ Soundcard [hardware]โดยตรงที่โหลด SF2 ได้นะครับ ถ้าใช้ออนบอร์ด เวลาเล่นมันจะหน่วงกัน เพราะว่า CPU มันจะประมวลผลหลายอย่าง...

jung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2006, 14:18:06 น. »
ขอบคุณครับท่าน...ผู้ใหญ่...ครับ.สรุปว่า....มั้นก็ต้องซื้อการ์ด Creative  อยู่ดีใช่ไหมครับ.....ถึงจะเล่นราบลื่น ราบเรียบ  ไม่มีคลื่นใต้น้ำ....อิอิ