ผู้เขียน หัวข้อ: สเป็คของ แรม และ CUP ขั้นต่ำเท่าไรครับ  (อ่าน 5135 ครั้ง)

Niwet

• บุคคลทั่วไป
สเป็คของ แรม และ CUP ขั้นต่ำเท่าไรครับ
« เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2006, 19:39:36 น. »
ต้องมีสเป็คเครื่องอย่างน้อย แรม กับ CPU เท่าไรบ้างครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: สเป็คของ แรม และ CUP ขั้นต่ำเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 09:16:52 น. »
CPU Pentium III 800 ขึ้นไป
RAM 64 MB ขึ้นอยู่กับว่าใช้ Sound Font ด้วยหรือเปล่า
eXtreme ใช้ Memory ในการ Load Sound Font ครึ่งหนึ่งของขนาด Sound Font ครับ
ถ้า Sound Font มีขนาด 512 MB ต้องเพิ่ม RAM อีก 256 MB
สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ VGA Card ครับ ถึงจะแสดงผลได้ไหลลื่น
(ต้อง Update Driver จาก Web ผู้ผลิต Driver ที่มากับ Window จะใช้ความสามารถไม่เต็มที่)