ผู้เขียน หัวข้อ: *.*<<..ช่วยผมหน่อยครับ มีปัญหาเรื่องระบบเสียงครับ..>>*.*  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ พวงมาลัย มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#4D2F90FA
เครื่องเสียงของผมเป็นชุดเครื่องเสียง แบบ all in one ครับ ทุกอย่างใช้งานได้ปกติหมดครับ ฟังก์ชั่น วิทยุ วอลลุ่มขยาย อีคิว เสียบ usb ได้ ชุดขยายในตัวครับ เวลาเปิดไปซักพัก ประมาณ 5 นาที จะมีเสียงช๊อตที่ลําโพงมันดังคร๊อกแคร๊กๆๆที่ลําโพง เสียงเพลงที่เปิดได้ยินปกติ แต่มีเสียงคร๊อกแคร๊กๆๆ แทรกออกมาตลอดครับ เช็คที่ลำโพงก็ปกติดี ท่านใดมีประสบการณ์ หรือมีวิธีแก้แนะนำบ้างมั้ยครับ รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

รูปครับ คล้ายๆแบบนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 10:20:07 น. โดย พวงมาลัย มิวสิค »

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: *.*<<..ช่วยผมหน่อยครับ มีปัญหาเรื่องระบบเสียงครับ..>>*.*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 11:22:03 น. »
ตอนที่เป็น  คร๊อกแคร๊กๆๆ แล้วรีบปิด แล้วเปิดมาใหม่ฟังต่อ  ยังเป็นต่อเนื่องไปเลย
หรือต้องรอ ห้านาทีทุกครั้ง
หากถ้าเป็น คร๊อกแคร๊กๆๆ แล้วปิดเปิดมาอีก ก็เป็นต่อยาวทันทีเลย สงสัยจะมีอุปกรณ์หลุด เกือบหลวม

แต่ดีที่ไม่มีเสียงคราง  ไม่นั้นจะเสียว  รอฟังท่านต่อไป ..ครับ

ออฟไลน์ พวงมาลัย มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4D2F90FA
Re: *.*<<..ช่วยผมหน่อยครับ มีปัญหาเรื่องระบบเสียงครับ..>>*.*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 14:22:09 น. »
ตอนที่เป็น  คร๊อกแคร๊กๆๆ แล้วรีบปิด แล้วเปิดมาใหม่ฟังต่อ  ยังเป็นต่อเนื่องไปเลย
หรือต้องรอ ห้านาทีทุกครั้ง
หากถ้าเป็น คร๊อกแคร๊กๆๆ แล้วปิดเปิดมาอีก ก็เป็นต่อยาวทันทีเลย สงสัยจะมีอุปกรณ์หลุด เกือบหลวม

แต่ดีที่ไม่มีเสียงคราง  ไม่นั้นจะเสียว  รอฟังท่านต่อไป ..ครับ
ขอบคุณครับ