ผู้เขียน หัวข้อ: งานเริ่ม 6 โมง แต่เวทีมา 1 ทุ่ม แล้วฐิติพรมิวสิคจะทำยังไง  (อ่าน 17289 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
พูดถึงการรับงานในแต่ละงาน แต่ละพื้นที่เรามักจะเจอกับปัญหาและอุปสรรคที่แตกต่างกันไป แต่ในที่สุดเราก็สามารถแก้ไขสถานการณ์แล้วก็นำเสนอผลงานให้กับเจ้าภาพ/ผู้ชมได้ ก่อนที่จะรับทรัพย์แล้วก็เก็บของเดินทางกลับบ้านใช่ไหมครับ
 ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ  งานเขาเริ่มตอน 6 โมงเย็น แต่เวทีที่เราติดต่อไว้เดินทางมาถึงงานตอน 1 ทุ่ม ??? :strom:

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า  ช่วงส่งท้ายปีเก่า ผมรับงานไว้ 2 ที่ครับ  ในวันเวลาเดียวกัน ตกลงกับเจ้าภาพก็คืองานแรกผมต้องเริ่มเล่นตอน 6 โมงเย็น  งานที่ 2 เริ่มเล่นตอน 6 โมงครึ่ง 2งานอยู่ห่างกันประมาณ 600-700 เมตร  ..สบายมาก..(คิดในใจ)  

งานแรกที่รับไว้ทางโทรศัพท์เมื่อหลายเดือนก่อนครับ เป็นงานกินเลี้ยงปีใหม่ของโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชนครไทย  เครื่องเสียง+ เวที 9 เมตร +คาราโอเกะ + นักร้องชาย 1 (ผมเอง)  

ก่อนถึงวันงาน 2 วัน เจ้าเก่งโทร.มาบอก  “พี่ผมรับงานไว้อีกงานนะ  เป็นงานเลี้ยงฉลองรับธงลูกเสือชาวบ้าน ที่หน้าอำเภอนครไทย โต๊ะจีน 200 โต๊ะ งานนี้ไม่รับไม่ได้เนื่องจากเจ้าภาพคือเจ้าของโต๊ะจีนสุมาลี เป็นญาติสายตรงของอาจารย์ปู่ผมเลยตกลงรับไว้เรียบร้อย พร้อมกับติดต่อเวทีของ.....ที่ตัวจังหวัดพิษณุโลก พร้อมนักร้อง แล้วก็แดนซ์ ไว้เรียบร้อยแล้วเด้อ “

ตามแผนก็คือ ใช้เวทีของเราตั้งที่ รพ.นครไทย+เครื่องเสียงของอาจารย์ปู่   ส่วนงานที่หน้าอำเภอ ก็ใช้เวทีของเพื่อนๆ จากตัวจังหวัดพิษณุโลกมาตั้ง สบายๆ(คิดในใจ)

วันงาน    ช่วงเช้า ขนเวทีเครื่องเสียง(ของอาจารย์ปู่) ไปตั้งที่ รพ.นครไทย เสร็จตอนเที่ยงๆ   จากนั้นก็นำรถไปขนเครื่องเสียงอีกชุดไปถึงหน้าอำเภอ  ตอนบ่ายกว่าๆ  มองหาเวที ไม่เจอ อาว.. (ตกลงกันไว้ว่าจะมาตั้งให้ตอนเที่ยงๆ) เจอกับเจ้าของงาน..ท่านเป็นประธานชมรมลูกเสือชาวบ้าน (ผมก็เป็นหนึ่งในทีมครูฝึกพี่เลี้ยงลูกเสือด้วย) ผมยกมือไหว้ แล้วแกก็ถามว่า “งานเราเริ่มตอนประมาณ 6 โมงนะ เครื่องเสียงเวทีของเราพร้อมไหม.”  ตอบด้วยความมั่นใจ.... “พร้อมครับรอเวทีจากพิษณุโลกอีกแป๊บเดียว เดี๋ยวก็คงมาถึงครับ”

ให้เจ้าเก่งกดเบอร์ โทร.หา ได้รับคำตอบว่า อีกแป๊บหนึ่งครับพี่งานนี้กำลังใกล้จะเลิกแล้ว ..อาว..มันรับงานกลางวันด้วย.. (เริ่มคิดมาก) จะบ่ายสองแล้ว งานนั้นยังไม่เลิก  กว่าจะเก็บของเสร็จ แล้วก็เดินทางอีก พิษณุโลก-นครไทย 100 กม. ประมาณ 2 ชั่วโมง ???  

บ่ายสามกว่าๆ ผ่านไป เพื่อความไม่ประมาท เลยให้ลูกทีมไปหายืมนั่งร้านมา 6 ชุด จัดการติดตั้งระบบเสียงไว้รอเลยแล้วกัน (กะระยะไว้ 9 เมตรให้พอดีกับเวที)  ติดตั้งเสร็จตอน 4 โมงกว่าๆ ทดสอบเสียงเรียบร้อย ให้เจ้าเก่งโทร.ตามเวที  ได้รับคำตอบว่า.... “ อีกแป๊บหนึ่งพี่ กำลังเก็บของ “  ??? ตายห่...ล่ะ 4 โมงกว่าแล้วมันพึ่งเลิกจากงานนั้น  :strom:

โชคดี ในงานเขามีเวทีลานปูนสูงประมาณเข่า(ฐานของเสาธงชาติ) มีเครื่องเสียงอีกชุดไว้ประกอบกิจกรรมต่างๆ ของลูกเสือ ตั้งแต่ตอน 5 โมงเย็นแล้ว (ค่อยยังชั่ว)  นักร้องพร้อมแดนซ์เดินทางมาถึง เลยบอกให้แต่ตัวรอเลย อีกแป๊บหนึ่งเดี๋ยวคงได้เล่นแล้ว

6 โมงครึ่ง (เริ่มมืดค่ำแล้ว) แต่เวทียังไม่มา... เจ้าของงานเดินมา ที่เครื่องเสียง บอกว่า  “พวกคุณไม่ต้องเล่นแล้ว เดี๋ยวผมจะเอาคาราโอเกะมาต่อกับเครื่องของผมตรงเวทีลานปูนเอาก็ได้ “ แต่พอดีตอนนั้นผมไม่ได้อยู่ตรงนั้นครับ  หลบไปร้องเพลงเปิดวงที่งานใน รพ.ฯ  (รับฟังจากเจ้าเก่งอีกที) เลยบอกลูกทีมทุกคนว่า พวกแกทำใจเย็นๆ นะ ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม ค่อยๆ คิด (แต่คนบอกหัวกำลังจะระเบิด)

หนึ่งทุ่งตรง  ผมเดินทางมาถึงหน้าอำเภอ เห็นกำลังช่วยกันตั้งเวทีกันอย่างทุลักทุเล ใกล้เสร็จแล้ว (อืม..ค่อยยังชั่ว) เวที 9 เมตร ใช้เวลาในการติดตั้งประมาณ 30 นาที เสร็จ (มันเป็นไปได้)

19.45 มีคนเดินมาถาม “พวกคุณพร้อมหรือยังจ๊ะ”  (ได้ยินคำว่าจ๊ะ เริ่มมีกำลังใจ) พร้อมครับ  “ถ้าอย่างนั้นเริ่มเล่นได้เลย” ( อาว...แสดงว่าเขายังให้โอกาส) ไมรอช้าครับ เริ่มเปิดวงกันเลย เพลงแรก ล้นเกล้าเผ่าไทย เสียงปรบมือมา กำลังใจก็ตามมาครับ ปล่อยเพลงช้าแค่4 เพลง จากนั้นก็....ย่าว ๆๆๆๆๆ  พักใหญ่ๆ เริ่มมีคนมาเต้นหน้าเวที (กำลังใจเพิ่มขึ้น)

แว๊ปไปดูงานที่ รพ.ฯ  ..โอว์...มันคนละอย่างกันเลย... งานนั้นเครียด แต่งานนี้แฮ๊ปปี้กันสุดๆ  ทั้งแจกรางวัล ทั้งร้องเพลง แสดงละคร ฯ ที่มันสุดๆ ก็ตรง คาบาร์เร่โชว์ ชุดคันหูนี่แหละ (แสดงโดยคุณพยาบาลใน รพ.ฯ) อาจารย์ปู่นั่งชมเพลินจนหมดชาเขียวไป 5 ขวดโดยไม่รู้ตัว  ถามว่าป๋าเมารึเปล่าเนี๊ยะ  เฮ้ย เบียร์แค่นี่มันจะทำให้ผมเมาได้ยังไง  (ดูซิตอบ) คนเขาเครียดกันแทบตาย มานั่งมีความสุขอยู่คนเดียว

เชิญชมภาพตามขันตอนครับ

เวทียังไม่มาตั้งเครื่องไว้รอก็ได้ :hap3:

เรียบร้อยครับ

โต๊ะจีน 200 โต๊ะครับ

ตั้งเวทีกันตอน 1 ทุ่มใช้เวลาติดตั้ง 30 นาที ครับ(เป็นไปได้)

ติดตั้งเสร็จตอน ทุ่มครึ่ง ครับ

แขกนั่งชมการติดตั้งเวที ครับ

พิธีการต่างๆ บนเวทีลานปูนอยู่อีกฝั่งสนามครับ

ภาพเริ่มบรรเลงครับ

ด้านหน้าเวที เริ่มมีแขกมาเต้นครับ

อีกนิด

สรุปงานที่หน้าอำเภอเลิกตอน 5 ทุ่มครึ่ง แต่งานใน รพ.ฯ เลิกเที่ยงครึ่ง ไมค์ลอยอาจารย์ปู่หายไปหนึ่งตัว  

[blink]หมายเหตุ[/blink]   เวทีที่มาจากพิษณุโลกก็ไม่ใช่ใครครับ น้องนุ่งที่เคยเรียกใช้กันประจำอยู่นี่แหละครับ  เหตุผลก็คือ “เจ้าภาพงานนั้น(ตอนกลางวัน)ขอต่อเวลา ไม่ยอมให้เลิกครับ ผมก็เลยขอแบ่งเวทีมาให้พี่ครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งหนึ่งตั้งไว้ให้เขาเล่นกันต่อให้สะใจไปเลย “  ฟังเหตุผลแล้วก็น่าเห็นใจ  ก็เลยให้อภัยพร้อมเลี้ยงเหล้าป่าน้องมันไปโดยปริยาย   ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ :thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:22:29 น. โดย ก๊อก_ฐิติพร »

ออฟไลน์ ศิลปินหลังวัด

• ระดับ 4
  • *
  • สถานะ 5D265A1 / 5F62B6F0 ( สามหนุ่ม NDD )
Re: งานเริ่ม 6 โมง แต่เวทีมา 1 ทุ่ม แล้วฐิติพรมิวสิคจะทำยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:30:54 น. »
เยี่ยมจริงๆครับ สุดยอด :th2: :th2: :th2:  :D :D ( เกือบไปแล้ว...)
สวัสดีปีใหม่ครับ  :love2:

ออฟไลน์ นิค มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 84083EFB อ.ปรีชา
Re: งานเริ่ม 6 โมง แต่เวทีมา 1 ทุ่ม แล้วฐิติพรมิวสิคจะทำยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:32:17 น. »
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้กันต่อไป  ผมก็เจอเมื่อวันที่ 2 ม.ค. งานแต่งเช้า  เราไปเช็คซาวด์พร้อมเล่น 9 โมงกว่าๆ รอพิธี โทรหาแดนซฺ์
ก็บอกว่าถึงประมาณ 9 โมงกว่าๆ จน 10 โมง แล้ว เจ้าภาพบอกพร้อมจะเล่นยัง เราก็โทรเช็ค มันก็บอกจะถึงแล้วพี่ โทรเมื่อไรก็บอกจนเราทนไม่ไหว บอกนักร้องขึ้นเวทีไปก่อน จน 10 โมงเกือบครึ่งมันถึงมา ลูกพี่เอาของลงแล้วเปิดตูดกลับบ้านเลย (เพราะกลัวเราด่า) เฮ้อ..แต่งานก็โอเคดีครับ.. :fireting: :D :cheer:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:36:29 น. »
เวทีไม่ควรเอาคำว่าอีกงานไม่ให้เลิกมาอ้างครับ   เพราะจะทำให้อีกงานเสีย

รวมทั้งเสียคนด้วย  ทางที่ดี  ควรเลิกตามกำหนด แล้วรีบมาอีกงานให้ทัน

ถ้ามีใครทำกับผมแบบนี้   ผมเลิกคบครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:41:22 น. »
เวทีไม่ควรเอาคำว่าอีกงานไม่ให้เลิกมาอ้างครับ   เพราะจะทำให้อีกงานเสีย

รวมทั้งเสียคนด้วย  ทางที่ดี  ควรเลิกตามกำหนด แล้วรีบมาอีกงานให้ทัน

ถ้ามีใครทำกับผมแบบนี้   ผมเลิกคบครับ
ถูกต้องครับ
งานนี้ตั้ง 200 โต๊ะ
ต่อไปเจ้าภาพงานนี้ เขาคงไม่จ้างเราแน่
ยกเว้นเป็นญาติกัน แต่ก็ไม่ควรทำ ครับ
 :party:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:42:19 น. »
ช่วงเทศกาลอะไรก็เป็นไปได้ ผมรับงานเล็กๆ เถ้าแก่โรงสีแห่งหนึ่งที่ชัยนาทเลี้ยงลูกน้องปีใหม่ เราก็ติดต่อนักร้องไว้สามคน โทรเช็คตลอด เสียงปลายสายบอกออกไปแล้ว ก็เอา...รอๆๆๆ จนงานเลิกไม่มีมาสักตัว....นักร้อง ก็เลยเอาวะ ร้องเองก็ได้ แล้วก็โชคดีที่งานนั้นชอบร้องกันเองไม่ง้อแล้วนักร้อง เรื่องมาก...มากเรื่อง...คราวหน้ารับแต่เครื่องเสียงอย่างเดียวดีกว่า...รับเต็มๆๆ เรียก 4000 เถ้าแก่บอกเสียงเครื่องเสียงถูกใจมากทำให้เสียงเขาเพราะ แถมค่าน้ำมันมาอีก 500 สบายไป...

ออฟไลน์ บรรเจิด

• ระดับ 4
  • *
  • 562A2D25 (เลิศรัก)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:48:49 น. »

ผมก็ไม่คบ คนไม่ตรงเวลา

ytpm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:54:20 น. »
อ่านแล้วเหนื่อยแทน.. ลุ้น.. เห็นใจ แต่ก็ผ่านไปด้วยดี สำหรับผมไม่เคยเจอปัญหานี้เลย(ไม่มีเวที) ทุกงานให้เจ้าภาพหาเวทีเตรียมไว้เอง..อิอิ :th1: สวัสดีปีใหม่ 2555 ร่ำรวยทุกท่านครับ :beer:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มกราคม 2012, 17:13:10 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 13:55:40 น. »
งานคืองานครับ   จะเป็นช่วงเทศกาลหรือไม่   ไม่ใช่เรื่องที่เอามาอ้างครับ   ยกเว้นเรื่องขอขาดบาดตายจริงๆ  อุบัติเหตุ รถเสีย นักร้องตาย แม่ยายเข้าโรงบาล   ก็ต้องทำใจ

ก่อนจะรับงานต้องชัวร์ก่อน  ถึงจะโทรไปให้คำตอบเจ้าภาพ   ถ้าทีมไม่พร้อม  แดนซ์ไม่มี นักร้องไม่ได้ เวทีติดงานอื่นแล้วไม่รับดีกว่าครับ

ให้คนอื่นเขาไป    

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 14:34:39 น. »
งานคืองานครับ   จะเป็นช่วงเทศกาลหรือไม่   ไม่ใช่เรื่องที่เอามาอ้างครับ   ยกเว้นเรื่องขอขาดบาดตายจริงๆ  อุบัติเหตุ รถเสีย นักร้องตาย แม่ยายเข้าโรงบาล   ก็ต้องทำใจ

ก่อนจะรับงานต้องชัวร์ก่อน  ถึงจะโทรไปให้คำตอบเจ้าภาพ   ถ้าทีมไม่พร้อม  แดนซ์ไม่มี นักร้องไม่ได้ เวทีติดงานอื่นแล้วไม่รับดีกว่าครับ

ให้คนอื่นเขาไป    

ผมเห็นด้วยกับน้านพครับ
เมื่อก่อนที่ผมเริ่มเล่นดนตรีใหม่ๆ ผมก็เจอปัญหาประมาณนี้บ่อยครั้งครับ

แต่เห็นหน้าสาวคนนี้ก็ชื่นใจแล้วครับ ฮิๆ

yadongsound

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 14:48:52 น. »
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า   ใจดี สู้เจ้าภาพ...บ่น   อิๆ ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 14:56:45 น. »
ว้า...มาไม่ทันกระป๋องอีกแล้ว

ว่าแต่ว่า กระป๋อง น้องๆเค้าไม่หนาวกันมั่งรึ

เห็นภาพแล้วนึกถึงตอน ศรีสะเกษ

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 15:01:40 น. »

ว่าแต่ว่า กระป๋อง น้องๆเค้าไม่หนาวกันมั่งรึ

(....)

ฮิๆๆ ตามที่ผมสอบถามดู น้องๆ เขาบอกว่าไม่หนาวนะครับ ถึงหนาวก็ทนเอาครับ
เพราะว่าน้องๆ เขาชอบสไตล์นี้แหละครับป๋า ฮ่าๆ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 15:18:25 น. »
ไฟสวย สว่างดีด้วย  :o^:

ออฟไลน์ djmoofm

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9EE5BAD7 หมอนพ(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 15:20:15 น. »
                 คล้ายๆกันครับรับไว้สองงาน กลางวัน กลางคืน งานกลางวันไม่มีเวทีครับ(สบายไป)  ส่วนงานกลางคืนจะไม่รับก็ไม่ได้ครับ ลูกค้าเก่า ให้เวทีไปตั้งให้ก่อนประมาณช่วงบ่าย ตรงเวลาครับ(ขอบคุณสำหรับพี่เจ้าของเวทีด้วยครับ อยู่แถวสะพานใหม่)  แต่ติดอยู่ที่ว่าเวทีเจ้าภาพบอกเล็กไป วุ่นละซิครับ เจ้าภาพไม่ถูกใจเหลือเวลาไม่กี่ชั่วโมง ต้องเปลี่ยนเวที เจ้าภาพบอกว่าเวทีที่นำมาเตี้ยไป(น่าจะประมาณ 80 เซน)อันนี้ยังไม่เห็นนะครับ เจ้าภาพบอก ยังไงยังไง ก็ไม่เอาเหตุเพราะเตี้ยไป สรุปต้องหาเวทีใหม่แต่โชคยังเข้าข้าง หาเวทีได้ครับ แต่ติดตรงที่ว่าไม่มีรถ และคนขน
มีแต่เวที ทำยังไง ทำยังไง ก็ต้องขอร้องพี่เจ้าของเวทีละครับช่วยหารถหาคนให้หน่อย เพราะตอนนี้ผมก็ยังติดอีกงานอยู่ แต่สุดท้ายก็ได้เวทีใหม่มาครับ ขอบคุณสำหรับพี่เจ้าของเวทีอีกที่นึงด้วยนะครับ(อันนี้อยู่แถวบางบัวทองครับ) คราวนี้ถูกใจเจ้าภาพครับ เวทีสูง 1.50 ม. เริ่มงานกันประมาณ 2 ทุ่มครับ ถูกใจเจ้าภาพมากครับก็เลยต้องต่อเวลาให้เจ้าภาพอีกถึง ตี 1 กว่าๆครับ เสร็จงานโล่งอกโล่งใจ ผ่านไปได้ด้วยดีครับ  เฮ้อ...เกือบไม่รอดเหมือนกันครับ (ขออภัยครับ อาจยาวไปหน่อย)

ออฟไลน์ บิ๊กอ๊อด

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 5DE459F4 : 4E8DE8E0 (MP)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 15:22:30 น. »
ขอให้สุขภาพ แข็ง    แรงยังดีอยู่นะท่านกระป๋อง  :evil: :cheer: ;D

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 16:36:06 น. »
ขอให้สุขภาพ แข็ง    แรงยังดีอยู่นะท่านกระป๋อง  :evil: :cheer: ;D

สาธุ ขอบพระคุณครับผม

ออฟไลน์ เบิ้ล ซาวด์

• ระดับ 2
  • *
  • HL#5E66CE73
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 16:43:05 น. »
งานนี้เจ้าภาพใจดีให้โอกาส ผมเอาใจลุ้นแทบแย่ อิอิ 

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 16:53:20 น. »
คนแก่นี่ขี่บ่นแฮะ เล่าซะยาวเชียว ;D :o^:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:31:09 น. โดย เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_ »

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 17:06:43 น. »

น้องเขา.. สูง... ยาว... ขาวดีจังเลยเน๊อะ  :devil: :evil:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:08:55 น. »
ขอขอบคุณทุกคำติชม  คำแนะนำ  และทุกคำอวยพรครับ  :thank1:

ขอให้ทุกท่ามีแต่ความสุขสมหวังตลอดปี ๒๕๕๕ และตลอดไปครับ

ขอต่อภาพอีกงานหนึ่ง ในคืนและเวลาเดียวกันครับ

ใช้ระบบเสียงของอาจารย์ปู่ครับ ข้างละ ๒ เซ็ต

ภาพตอนหัวค่ำครับ

บนเวทีครับ

มีละครเวทีด้วย

มีคันหูด้วย ;D

มือกล้องก็มีมุมดีๆ ให้ดูครับ

ตอนดึกๆ

งานนี้ไมค์หายไปตัวหนึ่ง ป๋าปู่บอกว่ายังคุ้ม ครับ :hap5: :hap5: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:17:39 น. »

(....)
ว้ายยยยยยยยยย

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:33:31 น. »
งานปีใหม่ผมรับงาน 5 ที่ แต่ตั้งก่อนวันงาน 3 ที่ 2 ที่เล็กเอาไว้ตั้งวันที่ 31 ธ.ค. 54 สบายๆครับ อุ่นไว้ก่อน อิ อิ  ;D ;D ;D

:happy:ผู้มีประสบการณ์ ย่อมไม่ประมาท  :th2:   :thank1:ยอมรับครับว่าผมประมาทสถานการณ์ไปนิดหนึ่ง(ไม่ได้เตรียมแผนสองไว้รองรับครับ) ปีใหม่นี้ขอให้ป๋ไทมีแต่ความสุขสมหวังตลอดปี และตลอดไปแล้วก็เฮ็งๆๆ นะครับ

ว้ายยยยยยยยยย

ชอบแบบนี้กับเขาเหมือนกันหรอครับพี่ศาล ;D

semgo

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:37:06 น. »
เยี่ยมมากเลยพี่ หวิดเสียงานเลย

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:40:29 น. »
แก้ตัวอีกงานครับ  เป็นงานแต่งลูกสาวผู้ใหญ่บ้านนาบัวครับ จัดกันที่สนามโรงเรียนนาบัว ๒๐๐ โต๊ะ ครับ เช่นเคยครับ

งานนี้ทุกอย่างแฮ็ปปี้ครับ ยกเว้นเรื่่องเงิน  มีไม่พอจ่ายค่าตัวลูกน้องครับ เนื่องจากผมได้นำเงินมัดจำ ๔๐๐๐ บาทไปใช้ก่อนหมดแล้ว ๕๕๕๕๕๕๕๕๕+ :hap3: :hap5: :hap5: :hit: :thank1: :thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มกราคม 2012, 18:50:42 น. โดย ก๊อก_ฐิติพร »