ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการทำ VCD คาราโอเกะให้มีเสียงเท่ากัน  (อ่าน 3768 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ขั้นตอนการทำ VCD คาราโอเกะให้มีเสียงเท่ากัน
« เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2006, 17:37:22 น. »
นำมาจาก กระทู้ที่ Pantip ครับ
http://www.pantip.com/tech/software/topic/SA2253145/SA2253145.html

:) :) :)

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
Re: ช่วยแนะนำการจองคิวเพลงโหมด เมดเล่ย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 11:56:17 น. »
Xmen ครับช่วยแนะนำการจองคิวเพลงในโหมดเมดเลย์ ของExtreme สมมติว่าผมคีย์เพลงไป ไป7 เพลง เครื่องกำลังเล่นเพลงที่ 1 อยู่ อย่ากจะแซงคิวไปเล่นเพลงที่ 5 แล้วกลับมาเล่นเพลงที่ 2 ทำไม่ได้ซักที่ เครื่องจะหยุด บางครั้ง ดนตรีมาเพลงหนึ่ง เนื้อร้องหยุดนิ่งอยู่ที่อีกเพลงหนึ่ง  งงมากครับ โดนโห่....ช่วงเพลงเมดเล่ย์สะดุด   นอกนั้น  ถ้าใส่คิวเพลงแบบเมดเลย์แล้วไม่ไปยุ่งอะไรก็จะเล่นไปเรื่อยๆได้ดี  แต่ถ้าไปยุ่งกับคิวเพลง  คือเดี๋ยวดูเลงล่าง  เดี๊ยวขึ้นมาบน จะสะดุดไม่ยอมเล่ยครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ช่วยแนะนำการจองคิวเพลงโหมด เมดเล่ย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 11:57:40 น. »
Xmen ครับช่วยแนะนำการจองคิวเพลงในโหมดเมดเลย์ ของExtreme สมมติว่าผมคีย์เพลงไป ไป7 เพลง เครื่องกำลังเล่นเพลงที่ 1 อยู่ อย่ากจะแซงคิวไปเล่นเพลงที่ 5 แล้วกลับมาเล่นเพลงที่ 2 ทำไม่ได้ซักที่ เครื่องจะหยุด บางครั้ง ดนตรีมาเพลงหนึ่ง เนื้อร้องหยุดนิ่งอยู่ที่อีกเพลงหนึ่ง  งงมากครับ โดนโห่....ช่วงเพลงเมดเล่ย์สะดุด   นอกนั้น  ถ้าใส่คิวเพลงแบบเมดเลย์แล้วไม่ไปยุ่งอะไรก็จะเล่นไปเรื่อยๆได้ดี  แต่ถ้าไปยุ่งกับคิวเพลง  คือเดี๋ยวดูเลงล่าง  เดี๊ยวขึ้นมาบน จะสะดุดไม่ยอมเล่ยครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขให้แล้วครับต้องใช้ build 7 beta 1 ครับผม  :)