ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้คนที่เคยไปเซียร์รังสิต  (อ่าน 8205 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลิลา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 4DE62CF9 : 8628F957(MP)
Re: ขอความรู้คนที่เคยไปเซียร์รังสิต
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 13:24:50 น. »
เป็นเรื่องแล้วครับใบรับประกันไม่มี  ส่วนอแดปเตอร์ ยิ่งไม่เหมือนเลย

ใครมีภาพอแดปเตอร์รุ่นนี้ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 เมษายน 2012, 14:16:20 น. โดย ลิลา »

• ระดับ 4
  • *
Re: ขอความรู้คนที่เคยไปเซียร์รังสิต
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 15:46:49 น. »
วันนี้ไปสยามยามาฮ่าข้างร้านพรสยาม บ้านหม้อ  ถามเขาให้เอาอแดปเตอร์มาให้ดูก็ไม่เป็นอย่างในเวป
แถมยังเอาโบชัวร์ข้อแตกต่างมาให้ดูอีก ที่ร้านเขาขาย 8000 บาท เขาบอกว่าถ้าพวกของเกดไม่ึง
ปลอมนะ ตั้งราคาให้มันใกล้เคียงกับของจริงมันจะได้ดูเชื่อถือได้ ส่วนเรื่องใบรับประกันเขาบอกให้ทางร้าน
ออกใ้ดีกว่าเพราะยามาฮ่าจะได้รู้ว่าซื้อมาจากร้านไหน ถ้าพี่ยังข้องใจก็ต้องเอาขอมาให้ดูจะได้ปรึกษา
กับทางยามาฮ่าให้

ออฟไลน์ HS 7 JVC

• ระดับ 5
  • *
  • 6D201867
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 16:03:58 น. »
อเด็ปเตอร์ครับ

ออฟไลน์ นิด_1900

• ระดับ 3
  • *
  • 7C88AC43 (ครูภูม)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 16:53:12 น. »
วันนี้ไปสยามยามาฮ่าข้างร้านพรสยาม บ้านหม้อ  ถามเขาให้เอาอแดปเตอร์มาให้ดูก็ไม่เป็นอย่างในเวป
แถมยังเอาโบชัวร์ข้อแตกต่างมาให้ดูอีก ที่ร้านเขาขาย 8000 บาท เขาบอกว่าถ้าพวกของเกดไม่ึง
ปลอมนะ ตั้งราคาให้มันใกล้เคียงกับของจริงมันจะได้ดูเชื่อถือได้ ส่วนเรื่องใบรับประกันเขาบอกให้ทางร้าน
ออกใ้ดีกว่าเพราะยามาฮ่าจะได้รู้ว่าซื้อมาจากร้านไหน ถ้าพี่ยังข้องใจก็ต้องเอาขอมาให้ดูจะได้ปรึกษา
กับทางยามาฮ่าให้

ถ้าร้านนี้เชื่อถือได้ 100%

ออฟไลน์ sriAROON

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 17:32:14 น. »
เซียร์รังสิตชั้น 3 ถ้าร้านที่ขึ้นบันไดเลื่อน โผล่ไปแล้วเจอครงหน้าพอดี ไม่ว่าจะเป็นคุณอะไรก็ตาม ผมว่า "อย่า" ครับ

เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ได้คุยกับเฮียเถ้าแก่ร้านตุลาคอม พาหุรัด ได้รู้อะไรในวงการเครื่องเสียงเมืองไทย และรฝะดับโลกเยอะพอควรครับ ร้านนี้เป็นเจ้าของผลงานการออกแบบติดตั้งตามสถานที่สำคัญของประเทศมากมายหลายที่ ได้รู้ว่าแบรนด์ใหญ่ๆที่หน้าฉากอลังการณ์เบื้องหลังเป็นอย่างไร
ได้รู้วิธีคิดว่าทำไมมืออาชีพเขาเลือกยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ ไม่น่าจะใช่การโม้เกินจริง เพราะสถานที่และบุคคลอ้างอิงได้ ส่วนโม้ไปหากผมเชื่อเขาก็ไม่ได้อะไรจากผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2012, 17:41:32 น. โดย เสธ.รุณ »

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 17:53:37 น. »
โทรคุยกับคุณน้อยแล้วครับ เขาบอกว่าเขานำเข้ามาเอง ไม่ผ่านสยามยามาฮ่า
แต่ให้มั่นใจกัน เพราะซื้อของต้องสบายใจด้วยกันทั้งสองฝ่าย ถ้าเขาขายของแล้ว
ผู้ซื้อไม่มีความสุข เขาก็ไม่สบายใจ ส่วนเรื่องอแดปเตอร์อย่าถามเลยผลิตมาหลายที่
ให้เราใช้แล้วสบายใจดีกว่าแล้วเขารับประกันเอง ซ่อมให้เอง  ถ้าไม่สบายใจก็เอาสินค้า
มาคืนหรือเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ เขาพูดแบบจริงใจครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 18:01:50 น. »
ถ้ามั่นใจร้านค้า และผู้ขาย ก็ใช้ต่อไปครับ

ถ้าไม่มั่นใจ ใช้แล้วนอนไม่หลับ กินข้าวไม่อร่อย จิตตก  

แนะนำให้ซื้อจากร้านตัวแทนถูกต้อง   มีใบรับประกัน  แพงกว่าหน่อยแต่ สบายใจ

อย่างน้อยๆ ตอนเบื่อ แล้วคิดจะขายต่อ น่าจะง่ายและได้ราคากว่าของหิ้วนะครับ

ท่านเป็นคนจ่ายตังค์ ท่านต้องเลือกเองดีที่สุดครับ   :cheer: :beer: :cheer1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2012, 19:07:40 น. โดย ขวัญ »

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 19:05:44 น. »
โทรคุยกับคุณน้อยแล้วครับ เขาบอกว่าเขานำเข้ามาเอง ไม่ผ่านสยามยามาฮ่า
แต่ให้มั่นใจกัน เพราะซื้อของต้องสบายใจด้วยกันทั้งสองฝ่าย ถ้าเขาขายของแล้ว
ผู้ซื้อไม่มีความสุข เขาก็ไม่สบายใจ ส่วนเรื่องอแดปเตอร์อย่าถามเลยผลิตมาหลายที่
ให้เราใช้แล้วสบายใจดีกว่าแล้วเขารับประกันเอง ซ่อมให้เอง  ถ้าไม่สบายใจก็เอาสินค้า
มาคืนหรือเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ เขาพูดแบบจริงใจครับ

ทำใจเถอะครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:33:28 น. »
เป็นบทเรียนนอกตำราอย่าง หนึ่งครับ :shoots: :shoots: :shoots:

ออฟไลน์ Title

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 14:02:58 น. »
เซียร์รังสิตชั้น 3 ถ้าร้านที่ขึ้นบันไดเลื่อน โผล่ไปแล้วเจอครงหน้าพอดี ไม่ว่าจะเป็นคุณอะไรก็ตาม ผมว่า "อย่า" ครับ

เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ได้คุยกับเฮียเถ้าแก่ร้านตุลาคอม พาหุรัด ได้รู้อะไรในวงการเครื่องเสียงเมืองไทย และรฝะดับโลกเยอะพอควรครับ ร้านนี้เป็นเจ้าของผลงานการออกแบบติดตั้งตามสถานที่สำคัญของประเทศมากมายหลายที่ ได้รู้ว่าแบรนด์ใหญ่ๆที่หน้าฉากอลังการณ์เบื้องหลังเป็นอย่างไร
ได้รู้วิธีคิดว่าทำไมมืออาชีพเขาเลือกยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ ไม่น่าจะใช่การโม้เกินจริง เพราะสถานที่และบุคคลอ้างอิงได้ ส่วนโม้ไปหากผมเชื่อเขาก็ไม่ได้อะไรจากผม

ครับ  ก่อนจะซื้ออะไร  ยี่ห้อไหน  ต้องศึกษาประวัติคนขายก่อนอันดับแรกครับ   หลายท่านคงยึดติดกับราคาอย่างเดียว (ใช่ครับ  ใคร ๆ ก็อยากได้ถูก อย่างเช่นรถยนต์  ทำไมคนถึงแห่ไปซื้อป้ายแดงกันทั้ง ๆ ที่แพงกว่ารถยต์เต๊นท์เยอะ)    ราคาหากเรายึดเป็นเกณฑ์พิจารณาอย่างเดียว  ก็จะติดกับดักของโลกมายาครับ 

อย่างพวกเครื่องเสียง  PA  ดังกล่าวที่จริง  ปัจจุบันแห่มาผลิตจีนกัน 85  %  แล้วครับ  ซึ่งทำให้ราคานั้นถูกลงมาเยอะกว่าแต่ก่อนมากแล้ว  แต่นั่นก็คือ การลดลงของระดับคุณภาพ  มาตรฐานด้วยเช่นกันครับ  , ความเสี่ยงของสินค้ามากขึ้น    และยิ่งเป็นของหิ้วมาเอง  โดยที่ไม่ใช่เครื่องศูนย์ตัวแทนนำเข้าจากจีนที่ถูกต้อง  ก็จะโดนปลอมไปเลยครับ

เพราะปัจจุบัน  ทั้งแท้  และ  ไม่แท้ก็ผลิตที่ประเทศจีนด้วยกันครับ  จึงต้องยึดซื้อจากตัวแทนไปเครื่องการันตีไว้ก่อนครับ :cheer: