ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ไอ้หน้าเขียวหน่อยครับ  (อ่าน 4872 ครั้ง)

ออฟไลน์ whan music

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#5656AD29 ลูกทุ่งสมใจนึก
Re: ขอความรู้ไอ้หน้าเขียวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 12:19:58 น. »

มั่วเอาครับเพราะใช้อยู่
1  ตัดความถี่ต่ำทิ้งไป 0-250Hz
2  ควบคุมระดับสัญญาณออกความถี่ต่ำ
3  ควบคุมระดับสัญญาณออกความถี่สูง
4  ควบคุมระดับสัญญาณเข้า
5  อันนี้เป็นเหมือนพายพาสครับ กดมีไฟติดคือสถานะอีคิวทำงานผ่านการคัท-บูท ไม่กดไฟไม่ติด มีเสียงครับ แต่ไม่ผ่านการคัท-บูท ของอีคิว 
6  ไฟแสดงสัญญาณออก
7  ไฟแสดงสัญญาณเข้าเมื่อสัญญาณเข้ามีความแรงมากไฟบอกสถานะจะเปลี่ยนสี(ไม่รู่ว่าเป็นสีอะไรไม่เคยพีค)

ลองบิดดู ทั้งเพิ่มและลด แล้วสังเกตุการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับเสียงที่ได้หลังมีการปรับ
และคงไว้ในจุดที่เราฟังแล้วรู้สึกว่าดีที่สุด ส่วนที่ว่าจะฟังออกหรือไม่ออกอันนี้ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ

ลองดูคับ ใช้อยู่เหมื่อนกันคับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่มอบให้ครับ เพิ่งซื้อมา เอาไปออกงาน 23 ที่ผ่านมา ไฟสัญญาณ(หมายเลข7กับ6)  ติดแต่เบอร์2ครับ (ตัวล่าง) เบอร์1ไม่ติด(ตัวบน) ไม่ทราบว่าเครื่องมีปัญหารึเปล่า...ขอบคุณอีกครั้งครับ..