ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้สาเหตุบ้างครับ  (อ่าน 3162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
ใครรู้สาเหตุบ้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 10:25:03 น. »
ใช้ Sound onbord SoundMax ของ P4P800SE นะครับ

ใช้VSTi แล้ว Error นะครับ หรือต้องลองใช้ปลั๊กอินตัวอื่นครับ
มีลิ้งตัวอื่นบ้างหรือเปล่าครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ
              ขอบคุณครับ

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครรู้สาเหตุบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 10:52:17 น. »
ใช่ครับของผมก็พึ่งดังเหมือนกันเสียงใช้ได้ทีเดียว และยังสามารถปรับแต่งเสียงต่างๆได้ตามใจ ไม่ว่าสะเป็นเสียงกีต้า กลอง หรืออื่นๆ จะให้ดัง แตก แหลมทุ้ม หรือมีเอฟดฟรค ตามใจก็ทำได้ครับ แต่มีปัญหานีสหนึ่งถ้าแก้ได้คงดี(ผมไม่รู้ว่าจะทำไงงะ)
คือกลองนะครับเสียงสะแน่มันเป็นเสียงอย่างอื่นแทนนะครับ มันไม่ โต๊ะๆๆ ให้ได้ยินเลนนะมันเป็นเสีงของ E2 นะครับ ไม่ยอมเป็นเสียง D2 นะ ใครรู้วิธีทำบ้างครับ หรือเปลี่นนเสียง E2 ให้เป็น D2 แทนได้ก็ดี   ช่วยหน่อยครับ
                                          ขอบคุณมากครับ

อ้าว ผมนึกว่าท่านใช้ได้แล้วนะเนี่ย  หรือว่าคนละเครื่องกันครับ

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 12:10:50 น. »
ใช้ Sound onbord SoundMax ของ P4P800SE นะครับ

ใช้VSTi แล้ว Error นะครับ หรือต้องลองใช้ปลั๊กอินตัวอื่นครับ
มีลิ้งตัวอื่นบ้างหรือเปล่าครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ
              ขอบคุณครับ
ครับอันนี้เป็นอีกเครื่องหนึ่งนะครับ       ส่วนอีกเครื่องนะใช้ได้แล้วครับซึ่งเป็นเครื่องที่ใข่Sound Card นะครับ  ไอ้เครื่องที่ Error นะไม่ได้ใช้ซาวล์การ์ดนะเป็นออนบอด Sound max  นะครับ บอด p4p800se นะครับ พอรู้สาเหตุไหมครับ

ออนไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 16:24:05 น. »
ผมใช้คอมหลายเครื่อง แต่ ใช้vsti ได้เครือ่งเดียว ไม่รู้สาเหตุ เลยสรุป แล้วแต่ดวง

morin studio

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 16:30:16 น. »
 เปิดดูที่ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=1369.45
น่าจะช่วยได้.................

KeRo_jang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 17:24:51 น. »
-ผมก็เออเร่อ แบบท่านนี่แหละ (SB 5.1) ขี้เกียจตามแก้แล้วเพราะ หูสังกะสีอ่ะนะ ฟังเดิมๆ ก็ได้อยู่
-ตัว SQL เล่นๆ มันก็เออเร่อตึ๊งขึ้นมาแต่ ok ไป มันก็เล่นต่อได้