หมวดหมู่ทั่วไป > คุยเรื่องทั่วไป (General Talk)

ขอความร่วมมืออย่าแชร์ภาพเหตุระเบิด 17 ส.ค.

(1/5) > >>

นายเปี๊ยก !!:
ขอความร่วมมืออย่าแชร์ ภาพความเสียหายจากเหตุระเบิดต่อนะ 
พรุ่งนี้ ไม่มีคำสั่งหยุดงาน....มีการเรียนการสอน ปกติ...
                                                                     :thank1:

nunfather:
ครับผม

นพ สุพรรณ:
มีลุงคนหนึ่งบอกผมว่า

"อย่าแชร์ภาพครับ เค้าต้องการสร้างข่าว ต้องการให้ภาพความน่ากลัวแพร่ออกไป เพื่อสร้างอำนาจต่อรอง และเพื่อหวังผลทางจิตวิทยา ในต่างประเทศเขาห้ามส่งภาพถ่ายสถานที่เกิดเหตุการก่อการร้ายเพราะจะทำให้ความหวาดกลัวถูกขยายวงกว้างออกไปไกล เข้าทางที่ผู้ก่อการร้ายต้องการให้เป็น"

โชคดีครับที่ผมเล่นแชร์ไม่เป็น  เลยไม่คอยแชร์อะไรง่ายๆ    :thank1:

นายเปี๊ยก !!:
น่าขอบคุณอีตาลุงคนนั้นเน๊าะ   :party:       :thank2:

สุระชาติ:
ครับ  :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version