ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการแยกไลน์ On Board 7.1 Ch ด้วยครับ  (อ่าน 1811 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
แนะนำการแยกไลน์ On Board 7.1 Ch ด้วยครับ
« เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 13:51:01 น. »
   เท่าที่ทราบมา ถ้า Sound 5.1 CH จะแยกได้ 6 ช่อง
และถ้่า 7.1 CHจะแยกได้ 8 ช่อง...ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกใหมครับ
  ที่นี้ผมอยากแยกไลน์จากซาวด์ออนบอร์ด 7.1 CH ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง
ผมหมายถึงจะเอาเสียงเครื่องดนตรีชิ้นใหน...ออกช่องใหนบ้าง จึงจะได้เสียง
ที่ดีที่สุดเท่าที่ซาวด์การ์ดเราจะทำได้ และเราสามารถปรับแต่งข้างนอกที่มิกซ์ได้ง่ายๆ

ชี้แนะด้วยครับ ผมเล่น Xtreme มานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้เล่นแบบแยกไลน์
เพราะไม่มีมิกซ์  เพิ่งได้มาจากเพื่อนเลยอยากลองดูครับ

:thank1:

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
Re: แนะนำการแยกไลน์ On Board 7.1 Ch ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 15:20:56 น. »
   เท่าที่ทราบมา ถ้า Sound 5.1 CH จะแยกได้ 6 ช่อง
และถ้่า 7.1 CHจะแยกได้ 8 ช่อง...ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกใหมครับ
  ที่นี้ผมอยากแยกไลน์จากซาวด์ออนบอร์ด 7.1 CH ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง
ผมหมายถึงจะเอาเสียงเครื่องดนตรีชิ้นใหน...ออกช่องใหนบ้าง จึงจะได้เสียง
ที่ดีที่สุดเท่าที่ซาวด์การ์ดเราจะทำได้ และเราสามารถปรับแต่งข้างนอกที่มิกซ์ได้ง่ายๆ

ชี้แนะด้วยครับ ผมเล่น Xtreme มานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้เล่นแบบแยกไลน์
เพราะไม่มีมิกซ์  เพิ่งได้มาจากเพื่อนเลยอยากลองดูครับ

:thank1:

ก็แล้วแต่ท่านว่าจะเลือกนั้นอันไหน ถ้าต้องการเน้น เช่น เบส กระเดื่อง สแนน ท่านก็แยกออกมา หากอันไหนท่านไม่เน้นก็จับรวมไปครับ

สำหรับผมผมใช้12ไลน์
1คียบอดร์
2กีต้าคอร์
3กีต้ารีส
4เครื่องเป่า
5เบส
6Hi Hat
7กระเดื่อง
8สแนน
9-10 เพอร์คัดชั่น
11-12 Tom

แล้วแต่ว่าท่านจะชอบแนวไหนครับ ;)

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
Re: แนะนำการแยกไลน์ On Board 7.1 Ch ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 15:34:17 น. »
ยืมรูปท่านลูกทุ่งสมใจนึกมาครับ ;D

;D ;D ;D