ผู้เขียน หัวข้อ: BLASTER AUDIGY VALUE 5.1 SUPPORT FOR STEREO TO 7.1 ต่อสัญญาณได้กี่ช่องครับ  (อ่าน 1565 ครั้ง)

NN

• บุคคลทั่วไป
BLASTER AUDIGY VALUE 5.1 SUPPORT FOR STEREO TO 7.1 ต่อสัญญาณได้กี่ช่องครับ
« เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2008, 13:52:39 น. »
รบกวนท่านผู้มีประสบการ ครับ  ซึ่งซื้อ BLASTER AUDIGY VALUE 5.1 SUPPORT FOR STEREO TO 7.1 ต่อแล้วทำไงก็ได้ 6 ช่อง ทำไมไม่ได้ 8 ช่วยแนะนำหน่อยครับ 

poom

Re: BLASTER AUDIGY VALUE 5.1 SUPPORT FOR STEREO TO 7.1 ต่อสัญญาณได้กี่ช่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2008, 17:47:51 น. »
 ;D รูสีเขียว 1 รู ได้ 2 ไลน์

;D รูสีดำ 1 รู ได้ 3 ไลน์

;D รูสีส้ม 1 รู ได้ 3 ไลน์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2008, 18:16:23 น. โดย ครูภูม »

NN

Re: BLASTER AUDIGY VALUE 5.1 SUPPORT FOR STEREO TO 7.1 ต่อสัญญาณได้กี่ช่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2008, 08:14:50 น. »
ขอบพระคุณครับครูภูมิ ผมลองแล้วครับ แต่สายที่ใช้ไม่ใช่สานสำเร็จ ซื้อมาต่อเอาครับ แยกสัญญาณในคาราโกเกะยังไงก็ยังออกแค่ 6 ช่อง เดี๋ยวจะหาไปลองต่อสายใหม่ดูครับถ้าไม่ได้อีกจะหาซื้อสายสำเร็จมาต่อดูครับไม่ทราบว่าจะมีรึเปล่า  ถ้าอย่างงั้นก็มั่นใจระดับหนึ่งครับว่าได้ 8 ช่องจริง

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2008, 08:41:48 น. »
ขอบพระคุณครับครูภูมิ ผมลองแล้วครับ แต่สายที่ใช้ไม่ใช่สานสำเร็จ ซื้อมาต่อเอาครับ แยกสัญญาณในคาราโกเกะยังไงก็ยังออกแค่ 6 ช่อง เดี๋ยวจะหาไปลองต่อสายใหม่ดูครับถ้าไม่ได้อีกจะหาซื้อสายสำเร็จมาต่อดูครับไม่ทราบว่าจะมีรึเปล่า  ถ้าอย่างงั้นก็มั่นใจระดับหนึ่งครับว่าได้ 8 ช่องจริง

สายสำเร็จเส้นละ 45-80 บาท
ผมซื้อที่เซียรังสิต

somjainuk74

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2008, 09:51:15 น. »

อย่างครูภูม บอกนั่นดีที่สุด อย่าต่อเอง สาย 2 ทาง พอจะต่อง่าย แต่ 3 ทางต่อยากมาก ดีไม่ดี ช๊อดเข้า ซาวด์พังไม่คุ้ม เสียน้อยดีกว่าเสียมาก