ผู้เขียน หัวข้อ: *******เจอกับตัวเองเข้าแล้ว ใครพอซ่อมได้ไม๊ครับ******  (อ่าน 8950 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรสิบ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#80009D3C (เด็กชายโสด)
Re: *******เจอกับตัวเองเข้าแล้ว ใครพอซ่อมได้ไม๊ครับ******
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 12:39:17 น. »
มิกซ์ยามาฮ่า  MG 124 CX

สัญญานจากช่องอินพุต ไม่ออกเมนเอ้าพุตครับ ทุกช่องเลย  ป้อนอะไรเข้าไปก็ไม่มีสัญญานออก ลองเร่งระดับสัญญานแล้ว เมนเอ้าพุตเร่งแล้ว กด ON แล้ว ไม่มีผลครับ สัญญานไม่ออกเหมือนเดิม  

แต่ถ้ากดปุ่ม PFL จะมีสัญญานออก  แต่มันก็ใช้งานไม่ได้ครับ  เพราะมันลด  มันเพิ่มระดับเสียงไม่ได้  
ขอทราบรายละเอียดการนำสินค้าตรวจเช็คเพื่อซ่อมครับ ค่าใช้จ่ายด้วย  :thank1: :thank1:

อันน่า...ของผมก็รุ่นนี้ซะด้วยสิ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: *******เจอกับตัวเองเข้าแล้ว ใครพอซ่อมได้ไม๊ครับ******
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 14:23:59 น. »
ผมว่า ท่านลอง ชักเข้า-ออก ที่ช่องรีเทอร์น ใหม่ดูครับ
ตัวนี้เสียบไปแล้ว มันตัดสัญญาณออก แล้วไม่ดีดกลับ
ลองดูครับ
ที่ทำงานผม ของราคาเป็น 10 ล้าน ก็เคยเจอปัญหา สวิชไม่เด้งคืน ครับ**
เอาวงจร ที่ผมแนบ ไปไล่ดูครับ

ผมเห็นด้วยอีกอันครับ สวิทช์ไม่เด้งคืน

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 14:38:18 น. »
มากับญาติครับท่านพระครู เกรงว่าท่านพระครูจะอดใจไม่ไหวอ่ะดิ อิอิ

ลุงเมื่อสักครู่ผมโทรถามช่างโก้ ผู้เชี่ยวชาญ ช่ำชอง ยามมันฮ่าง

แกบอกว่าให้เช็ค สันดานที่ AUX ว่ามันออกไม๊

ถ้าไม่ IC Output ก็กลับบ้านเกิดครับ

หรือถ้าอยากเสวนาโดยตรงก็โทรไปที่เบอร์ 08-5146-1969 ครับ

:thank1:  ทุกข้อแนะนำจะลองทำตามจนกว่าจะใช้ได้  แต่ตอนนี้ดี๋ยวขอลองบนเจ้าพ่อหลักเมืองดูก่อน

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 19:15:41 น. »
 ;D ยังดีเน๊าะหมอ ไม่เป็นตอนออกงานพอดี..
เข้ามาศึกษาไว้ ใช้รุ่นเดียวกันอยู่..

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 19:55:29 น. »
ใช้งาน ตจว.
ถ้าให้ดี ลงทุนเพิ่มสัก 2-3 พันบาท
ซื้อ UPS ตัวเล็กๆ
ช่วยมันหน่อยก็ดี
มันจะได้อยู่กับเรา นานๆ
 :party: :hap5:

ออฟไลน์ puay

• ระดับ 1
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 20:22:40 น. »
ผมว่า ท่านลอง ชักเข้า-ออก ที่ช่องรีเทอร์น ใหม่ดูครับ
ตัวนี้เสียบไปแล้ว มันตัดสัญญาณออก แล้วไม่ดีดกลับ
ลองดูครับ
ที่ทำงานผม ของราคาเป็น 10 ล้าน ก็เคยเจอปัญหา สวิชไม่เด้งคืน ครับ**
เอาวงจร ที่ผมแนบ ไปไล่ดูครับ

จากประสบการณ์อันน้อยนิด คงเป็นสาเหตุนี้ค่อนข้างมาก ให้ถอดดูตำแหน่งรูแจ๊คที่ว่านี้ครับ ใช้ครีมบีบให้ขาสปริงที่จะบีบกลับให้เหล็กมันกล้าขึ้น(มันอาจจะล้าเพราะการใช้งาน) หรือสังเกตขาสัมผัสที่ว่ามันมีการขยับเคลื่อนจากตำแหน่งเดิมหรือไม่  เอาง่ายหาสายไฟต่อตรงตำแหน่งของขาที่จะต้องสัมผัสต่อถึงกันเลยครับ อาการเส้นผมบังภูเขานี้ปราบเซี่ยนมาเยอะครับ โดยเฉพาะเครื่องมาตรฐานยี่ห้อราคาแพง  ส่วนผู้ที่ใช้เครื่องรากหญ้าราคาถูก หรือของกอปปี้ส่วนใหญ่จะพอรู้อาการเช่นนี้ดี  ยังไงก็ขอให้โชคดีไม่ต้องเสียตังค์นะครับพี่หมอนพ   :thank1:

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 21:32:30 น. »
ใช้งาน ตจว.
ถ้าให้ดี ลงทุนเพิ่มสัก 2-3 พันบาท
ซื้อ UPS ตัวเล็กๆ
ช่วยมันหน่อยก็ดี
มันจะได้อยู่กับเรา นานๆ
 :party: :hap5:

ป๋าช่วยบอกไปด้วยสิครับว่า ติดต่อหาซื้อได้ที่ไหน(ไม่ต้องเอ่ยชื่อผมก็ได้นะครับบอกเบอร์โทรเค้าไปครับ 0865526494 )

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:09:22 น. »
เรียบร้อยแล้วครับพี่น้องทั้งหลาย
เหมือนคนไข้ไปหาหมอไม่มีผิด   พอถึงโรงบาลหายเลย
เครื่องผมก็เช่นกัน   พอถึงบ้านพี่นิมิต  K-One Music แกเอาไฟเสียบ  เสียบสายสัญญานก็ติดเลย  ไม่ได้ทำอะไรเลย  ไม่ได้กดอะไรเลย
ทุกอย่างมาเลย   เล่นเอางงกันไปหมด  สงสัยงานนี้ผมต้องไปแก้บนแล้วล่ะครับ    ไม่ทราบเหมือนกันตอนลองอยู่บ้านทำไมใช้ไม่ได้  ทั้งกด  ทั้งเสียบ   ทั้งชักเข้าชักออก  จนหมดเรี่ยวหมดแรงไปตามๆกัน  ก็ยังไม่หาย
แต่พอเอาไปถึงหมอ  เดินปร๋อซ่ะงั้น   จะบ้าตาย........................................

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเป็นแรงใจ   วันที่ 12 บ้านป๋าสมใจ   จะแบกไปให้ทุกท่านช่วยกันปิดทองครับ....สา.....ธุ

แต่งานนี้คุ้มสุดคุ้มครับ  ได้เห็นกรุสมบัติพี่  นิมิตร K-One Music  เอาตัวอย่างสักรูปละกัน อู๊ด โคจรเจอคู่เหมือนแล้วครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:12:32 น. »
   จากประสบการณ์อันน้อยนิด คงเป็นสาเหตุนี้ค่อนข้างมาก ให้ถอดดูตำแหน่งรูแจ๊คที่ว่านี้ครับ ใช้ครีมบีบให้ขาสปริงที่จะบีบกลับให้เหล็กมันกล้าขึ้น(มันอาจจะล้าเพราะการใช้งาน) หรือสังเกตขาสัมผัสที่ว่ามันมีการขยับเคลื่อนจากตำแหน่งเดิมหรือไม่  เอาง่ายหาสายไฟต่อตรงตำแหน่งของขาที่จะต้องสัมผัสต่อถึงกันเลยครับ อาการเส้นผมบังภูเขานี้ปราบเซี่ยนมาเยอะครับ โดยเฉพาะเครื่องมาตรฐานยี่ห้อราคาแพง  ส่วนผู้ที่ใช้เครื่องรากหญ้าราคาถูก หรือของกอปปี้ส่วนใหญ่จะพอรู้อาการเช่นนี้ดี  ยังไงก็ขอให้โชคดีไม่ต้องเสียตังค์นะครับพี่หมอนพ   :thank1:

ขอบคุณครับ   ใช้ได้แล้วแบบงงงงครับ  แจ๊กเสียบทุกรู  ฝืดและแน่นถึงแน่นมาก   เหมือนใหม่ซิงๆเลยครับ   :kiss2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 23:14:43 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:14:11 น. »
อีกแล้วหรือ ลุงหมอ ทั้ง Alto และ ล่าสุด YAMAHA   :hap5:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:22:19 น. »
อีกแล้วหรือ ลุงหมอ ทั้ง Alto และ ล่าสุด YAMAHA   :hap5:

วันเสาร์ตอนเย็นไปช่วยกันปิดทองให้น้องยา  ที่ตลาดเขตกัน 

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:28:52 น. »
เรียบร้อยแล้วครับพี่น้องทั้งหลาย
เหมือนคนไข้ไปหาหมอไม่มีผิด   พอถึงโรงบาลหายเลย
เครื่องผมก็เช่นกัน   พอถึงบ้านพี่นิมิต  K-One Music แกเอาไฟเสียบ  เสียบสายสัญญานก็ติดเลย  ไม่ได้ทำอะไรเลย  ไม่ได้กดอะไรเลย
ทุกอย่างมาเลย   เล่นเอางงกันไปหมด  สงสัยงานนี้ผมต้องไปแก้บนแล้วล่ะครับ    ไม่ทราบเหมือนกันตอนลองอยู่บ้านทำไมใช้ไม่ได้  ทั้งกด  ทั้งเสียบ   ทั้งชักเข้าชักออก  จนหมดเรี่ยวหมดแรงไปตามๆกัน  ก็ยังไม่หาย
แต่พอเอาไปถึงหมอ  เดินปร๋อซ่ะงั้น   จะบ้าตาย........................................

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเป็นแรงใจ   วันที่ 12 บ้านป๋าสมใจ   จะแบกไปให้ทุกท่านช่วยกันปิดทองครับ....สา.....ธุ

แต่งานนี้คุ้มสุดคุ้มครับ  ได้เห็นกรุสมบัติพี่  นิมิตร K-One Music  เอาตัวอย่างสักรูปละกัน อู๊ด โคจรเจอคู่เหมือนแล้วครับ

กรุณาอย่าเอาผมไปเทียบกับท่านพี่ นิมิตร K-One เลยครับ นั่นระดับท่าน เจ้าคุณ ผมมันแค่ เด็กวัดคร้าบบน้า

ผมยังเคยได้รับความรู้มาใส่กระโหลกจากท่านนี้หลายครั้งครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:35:01 น. »
กรุณาอย่าเอาผมไปเทียบกับท่านพี่ นิมิตร K-One เลยครับ นั่นระดับท่าน เจ้าคุณ ผมมันแค่ เด็กวัดคร้าบบน้า

ผมยังเคยได้รับความรู้มาใส่กระโหลกจากท่านนี้หลายครั้งครับ

น้าอู๊ดเอ้ย   แกก็ทำเป็นโวยวายไปได้    ฉันไม่ได้เอาแกไปเทียบเรื่องความรู้หรอก   เพราะแกไม่ต้องบอกฉันก็พอรู้ได้

ฉันว่าสมบัติเมทะนี    ที่แกสะสมไว้เยอะพอๆกันตะหาก   :sadism: :sadism: :sadism:

เอาไปแยกได้ 4-5 วงโบกเลย

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 22:39:16 น. »
น้าอู๊ดเอ้ย   แกก็ทำเป็นโวยวายไปได้    ฉันไม่ได้เอาแกไปเทียบเรื่องความรู้หรอก   เพราะแกไม่ต้องบอกฉันก็พอรู้ได้

ฉันว่าสมบัติเมทะนี    ที่แกสะสมไว้เยอะพอๆกันตะหาก   :sadism: :sadism: :sadism:

เอาไปแยกได้ 4-5 วงโบกเลย

ทั้งนั้นแหละของที่ฉันมีก็สู้พี่ นิมิตรบ่ได้ดอก แกก็ทำมารู้เรื่องสมบัติของฉันไปได้ ฉันมีแค่น้อยนิด ของพี่เค้ามีเป็นโกดัง

เดี๋ยวเสาร์นี้ ปาดหำซะเลย

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2009, 23:16:19 น. »
ทั้งนั้นแหละของที่ฉันมีก็สู้พี่ นิมิตรบ่ได้ดอก แกก็ทำมารู้เรื่องสมบัติของฉันไปได้ ฉันมีแค่น้อยนิด ของพี่เค้ามีเป็นโกดัง

เดี๋ยวเสาร์นี้ ปาดหำซะเลย

เสียใจ  ฮำไม่มีแล้ว   ;D ;D