เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

อยากทราบวิธีตั้งค่า DM5 (ผมไปกดรีเซ็ทค่าโรงงาน)

(1/5) > >>

kornpk:
 เสียงออกมาเพี้ยนมาเลยครับ กลองตีกันมั่วหมด
ผมใช้คู่กับ sc-88pro ตอนแรกก็ใช้ได้ดีครับบ เพราะ ทางร้านเค้าตั้งค่ามาให้อยู่แล้วว

แต่ดันไปอ่านเจอบทความ มีวิธีรีเซ็ทค่าเดิมจากโรงงาน ก็เลยทำตามดู

แต่ตั้งค่าให้มันเหมือนเดิมไม่เป็นครับบ  ช่วยหน่อยครับ!!

ตอนแรกหลักการทำงานที่ได้ตั้งใว้ sc-88pro ตัด ch10 ออก แล้วก็ Dm5 ก็ทำงานดี ไม่เพี้ยนครับ

lop:

--- อ้างจาก: kornpk ที่ วันที่  2 มกราคม  2009, 19:34:43 น. --- เสียงออกมาเพี้ยนมาเลยครับ กลองตีกันมั่วหมด
ผมใช้คู่กับ sc-88pro ตอนแรกก็ใช้ได้ดีครับบ เพราะ ทางร้านเค้าตั้งค่ามาให้อยู่แล้วว

แต่ดันไปอ่านเจอบทความ มีวิธีรีเซ็ทค่าเดิมจากโรงงาน ก็เลยทำตามดู

แต่ตั้งค่าให้มันเหมือนเดิมไม่เป็นครับบ  ช่วยหน่อยครับ!!

ตอนแรกหลักการทำงานที่ได้ตั้งใว้ sc-88pro ตัด ch10 ออก แล้วก็ Dm5 ก็ทำงานดี ไม่เพี้ยนครับ

--- End quote ---
ให้ท่านยิงโปรแกรม เข้าไปที่ dm5 ใหม่สิคับ

kornpk:
ยิงยังไงอ่ะครับ

วิชัยคนธรรพ์:
ต้องหาเครื่องที่เซ็ตแล้ว แล้วก๊อปมาใหม่ครับ นั้นแหละ ยิง

kornpk:
ถ้าเกิดไม่มี dm5 ละ มีแค่ 1 ตัว จะยิงยังไง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version