เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

มิกเซอร์ดิจิตอล ยามาฮ่า

(1/2) > >>

br.sound:
ท่านใดเคยใช้บ้างครับ มีคนรู้จักนำเข้าจากญี่ปุ่น เป็นของมือสองครับ 16 mono 1 stereo input มีข้อควรระวังอย่างไร

รัฐภูมิ(PK-MUSIC):
รายละเอียดน้อยจัง....

บอย เดอะเบสท์:
ใช่รุ่น O1V หรือเปล่า

ข้อควรระวังสำหรับการซื้อ Mixer มือสอง ก็อยู่ที่การทดสอบล่ะครับว่าสามารถใช้งานครบและสมบูรณ์ทุก Function หรือไม่ Motor Slide ต่างๆปกติหรือเปล่า I/P - O/P ใช้งานได้ปกติหรือไม่ อะไรทำนองนี้แหล่ะครับ

อู๊ด โคจร:
ระวังมันแพง ระวังมันเสีย ครับ

ขอชอลอ:
ถ้ามีโอกาสลองก่อน

ดู Input output คัรบ
ใช้ได้ทุกช่องมั๊ย

ระบบภายใน มันเป็นดิจิตอลหมด
แต่ตรงจุดเปลี่ยนระหว่าง analog<->digital นี่ล่ะ

อีกอย่างนึงคือ latency ครับ

เอาโน้ตบุคไปด้วย  ลองบันทึกเสียง
แยกอัดสองไลน์ (ซ้ายขวา ก็ได้)

ไลน์แรก (ซ้าย)  อัดเสียง จาก สัญญาณอนาล็อกธรรมดา  หาแหล่งกำเนิดเสียงเองนะครับ
ไลน์ที่สอง (ขวา) อัดเสียง จากสัญญาณเสียงเดิม แต่เอาผ่านมิกซ์ก่อน

ถ้าอัดแล้ว  เสียงทั้งสอง ช้ากว่ากัน เกิน 5ms  ถือว่า  รับไม่ได้ครับ

ถ้าอยู่ ราวๆ 2-5 ms ยังพอรับได้

คือ มิกซ์ดิจิตอล  สัญญาณมันไม่สด นะครับ
มันดีเลย์ไปนิดๆ

:em03:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version