เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

มิกเซอร์ดิจิตอล ยามาฮ่า

<< < (2/2)

หมอแม็ค:
จะซื้อของแพงมันก็ต้อง ศึกษาก่อนครับ ว่า มันมี function อะไรที่เราชอบ หรือ จะต้องให้งานเป็นพิเศษ โดยไป Download manual มาอ่านก่อน
 ถ้าเป็น Yamaha รุ่น O1V96 เนี่ย(จากที่คุณบอกมัน spec คล้ายๆรุ่นนี้นะ) แนะนำให้ซื้อ ของใหม่เลย เพราะมันจะแถม Add on ffect pakage อีก 2 ตัว ในราคาเท่ากับรุ่นเก่า ซึ่งรุ่นเก่าไม่สามารถ upgrade เป็นรุ่นใหม่ได้ (รุ่นเก่าคือ O1V96V2 รุ่นใหม่คือ O1V96VCM)
 ที่แถมมา ตัวแรกจะจำลอง Analog compressor มาเป็นSoftware
 อีกตัวเป็น Rev-X ซึ่งใช้Software ตัวเดียวกันกับ Yamaha spx2000

ที่เค้าขายมือ 2 ให้อาจเป็นเพราะ เค้าจะไปซื้อรุ่นใหม่ รึเปล่า
ราคามือ 1 ของรุ่นนี้ อยู่ที่ แปดหมื่นต้นๆ (บาท)
ปล pakage ที่แถมมานั้น มูลค่า ประมาณ 40,000 บาท หากจะเอารุ่นเก่าไป Upgrade

br.sound:
ขอบคุณอย่างสูงสำหรับทุกคำตอบครับ ผมได้ถามถึงรุ่น เขาบอกว่ามีเอฟเฟคของยามาฮ่า รุ่นใหญ่ 990 อะไรประมาณนี้ เขาบอกราคา 25,000 ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version