เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ซื้อ Roland JV 1080 มาแต่ใช้ไม่เป็น [เปลี่ยนจาก SC 88pro เป็น 1080]

(1/1)

kornpk:
มันมีึุคุณสมบัติเหมือนกันหรือป่าว

แล้วมันทำหน้าที่เดียวกันรึป่าวครับ พอเวลาเปิดเพลง เห็นมันเสียงแปลกๆ

ช่วยแนะนำวิธีใช้ด้วยครับ ท่านน

แล้ววิธีตัด เสียงกลอง ทำยังไง

Si@m REc:
1080 สำหรับ สตูดิโอ ครับ มันต้องแต่งเสียง  ไม่เหมือน SC 88pro ไม่ต้องแต่งอะไรมาก และเพลงมิดี้ส่วนใหญ่ ก็อิง ซาวด์ตะกูล 88

อู๊ด โคจร:

--- อ้างจาก: kornpk ที่ วันที่ 14 มกราคม  2009, 20:02:28 น. ---มันมีึุคุณสมบัติเหมือนกันหรือป่าว

แล้วมันทำหน้าที่เดียวกันรึป่าวครับ พอเวลาเปิดเพลง เห็นมันเสียงแปลกๆ

ช่วยแนะนำวิธีใช้ด้วยครับ ท่านน

แล้ววิธีตัด เสียงกลอง ทำยังไง

--- End quote ---

เหมือนกันครับ มี GM เหมือนกัน ไม่ต้องแต่งอะไร เลือกที่ Bank D ครับถึงจะได้เสียงตรงมาตรฐาน ซื้อมาแพงไหมครับท่าน

kornpk:
ไ อ bank D ที่ว่าอยุ่ำไหนอะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version