ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุดด้วยครับ (มือใหม่)  (อ่าน 13292 ครั้ง)

tongchimlang

• บุคคลทั่วไป
รบกวนแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุดด้วยครับ
ตั้งงบไว้ที่ประมาณ 10,000 บาทครับ
บ้างก็ต้องการที่จะเอาไว้ใช้เล่นกับวงโฟลค์ซองเล็กๆด้วย

สิ่งที่มีอยู่แล้ว
1.Computer + xtremeKaraoke
2.ไมค์ลอย 2 ตัว

นอกนั้นรบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: รบกวนแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุดด้วยครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 13:39:55 น. »
รบกวนแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุดด้วยครับ
ตั้งงบไว้ที่ประมาณ 10,000 บาทครับ
บ้างก็ต้องการที่จะเอาไว้ใช้เล่นกับวงโฟลค์ซองเล็กๆด้วย

ขอบคุณครับ

ความต้องการกับงบประมาณไม่สอดคล้องกัน ผ่านครับ

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
Re: รบกวนแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุดด้วยครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 13:44:12 น. »
ความต้องการกับงบประมาณไม่สอดคล้องกัน ผ่านครับ

ถูกของน้านพครับ
1 หามินิคอมโป หรือไม่ก็เดิดูตาม. Big c. Lotus
2 A&J AJS12A Active Speaker 1คู่ไม่มีเอฟเฟค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มกราคม 2016, 13:53:23 น. โดย รักสารคาม »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 14:31:41 น. »

ต้องงบประมาณเท่าไรครับผม
รบกวนอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ chaojeau

• ระดับ 2
  • *
  • 4A99CEE4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:35:46 น. »
อำดับแรกซื้อลำโพง Active Speaker 1คู่ก่อน (ประมาณ หก-เจ็ดพัน) เช่น Top Pro X12A  เปิดดูในหน้า (แสดงผลงานวงดนตรีและเครื่องเสียงของสมาชิก eXtreme (HardLock)) หรือตามด้านบน A&J AJS12A
งบที่เหลือซื้อปรีคาราโอเกะ หรือมิกซ์ที่มีเอฟเฟคในตัว
ผมกำลังเก็บตังค์ซื้อเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:38:33 น. »
อำดับแรกซื้อลำโพง Active Speaker 1คู่ก่อน (ประมาณ หก-เจ็ดพัน) เช่น Top Pro X12A  เปิดดูในหน้า (แสดงผลงานวงดนตรีและเครื่องเสียงของสมาชิก eXtreme (HardLock)) หรือตามด้านบน A&J AJS12A
งบที่เหลือซื้อปรีคาราโอเกะ หรือมิกซ์ที่มีเอฟเฟคในตัว
ผมกำลังเก็บตังค์ซื้อเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:41:53 น. »
 แล้วถ้าชุดนี้สำหรับร้องคาราโอเกะได้เลยใช่ไหมครับ

ซื้อ ALTO MIXER ZMX 122 FX ตัวนี้มาเพิ่มได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tidjoy

• ระดับ 4
  • *
  • 4FE0F9D0 จาก ดชคส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:49:38 น. »
 ;D  กลางแหลม 1 คู่ หมื่นหนึ่ง  แอมป์ขับกลางแหลม หมื่นหนึ่ง  ซับคู่หนึ่ง หมื่นห้า  ...แอมป์ขับซับ...หมื่นหนึ่ง..... อนาล็อกมิกเซอร์ หมื่นหนึ่ง.....ครอส...อีคิว....(เอาแบรวมมิตร คือ drive rack) สองหมื่น......แร็ค+สายสัญญาณ+สายลำโพง+สเปคคอน+แจ็ค XLR+TRS + ปลั๊กติดแร็ค...หมื่นหนึ่ง.......มันกี่หมื่นบวกเอาเองครับ......จึงจะดี..ออกงานได้...ร้องสนุก...เพื่อนฝูงประทับใจ...ใครๆ ก็ชม.....อ้อ...ซื้อ เพลง XMK ด้วยสักหก-เจ็ดพัน.....เยี่ยมเลย ;D.....พูดให้ฟังจริงๆ นะครับถ้ามีงบ...ไม่ได้พูดใส่นะ... :th1:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:51:14 น. »
แล้วถ้าชุดนี้สำหรับร้องคาราโอเกะได้เลยใช่ไหมครับ

ซื้อ ALTO MIXER ZMX 122 FX ตัวนี้มาเพิ่มได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ได้แน่นอนครับ....

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:52:40 น. »
 :happy: ซื้อแอคทีฟซับอีกซักตัวแจ่มเลยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2016, 16:54:00 น. »
ได้แน่นอนครับ....

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2016, 07:22:09 น. »

ขอบคุณครับ

การเริ่มต้น อะไรสักอย่าง .....
ถือได้ว่าเป็นสิ่งที่ดี
ถือว่าเป็นความงดงามของชีวิตคนเรานะครับ

โบราณบอกว่า มีบ้านผิด หรือสร้างบ้านผิด คิดจนบ้านพังทลาย

การแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุด จะว่าง่ายก็ง่าย ยากก็ยาก ครับ
ในเรื่องของเสียง เรื่องของเครื่องเสียง ซึ่งขึ้นอยู่กับงบประมาณดังกล่าว
ถึงทำได้ แต่ที่สุดแล้ว ก็เหมือน มีบ้านผิดนะครับ (หมายถึงบ้านใหม่)
ได้ชุดคาราโอเกะมาแล้ว ร้องไปสักพัก อาจมีทุกข์มากกว่าสุข กระทั่งต้องดิ้นรนเสียสะตังไม่รู้จบ

แต่ถ้ายืนยันว่า จะจ่ายสะตังโดยมิพักต้องเสียดายภายหลัง ร้องสนุกในบ้านละก้อ โอเคครับ
ถ้าเผื่อถึงร้อง ซ้อมหรือ เล่นกับวงเล็กๆ ละ ลืมเรื่องนี้ไปได้เลยครับ
เนื่องจากการเล่นดนตรีจริง มันต้องพึ่งพามิกเซอร์ ที่เชื่อถือได้
มันต้องการลำโพงที่ให้เสียงอย่างถูกต้อง และ ลำโพงมาพร้อมกับพาวเวอร์แอมป์ที่เข้าขากันครับ

งบบานปลาย ส่วนจะเป็นเท่าไร คงตอบแบบสั้นๆ แบบรวดเร็วไม่ได้ครับ
ข้อมูลมีมากขึ้น คุยกันมากขึ้น ได้คอนเซ็พท์ ได้ความรู้เพิ่ม
จึงค่อยตัดสินใจ และได้ชุดที่ถูกใจมากเท่าที่ทำได้ครับ ....

ออฟไลน์ nuttakit_p

• ระดับ 4
  • *
  • HL#8F634E13
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2016, 08:51:53 น. »

การเริ่มต้น อะไรสักอย่าง .....
ถือว่าเป็นความงดงามของชีวิตคนเรานะครับ

โบราณบอกว่า มีบ้านผิด หรือสร้างบ้านผิด คิดจนบ้านพังทลาย

การแนะนำชุดร้องคาราโอเกะให้สักชุด จะว่าง่ายก็ง่าย ยากก็ยาก ครับ
ในเรื่องของเสียง เรื่องของเครื่องเสียง ซึ่งขึ้นอยู่กับงบประมาณดังกล่าว
ถึงทำได้ แต่ที่สุดแล้ว ก็เหมือน มีบ้านผิดนะครับ (หมายถึงบ้านใหม่)
ได้ชุดคาราโอเกะมาแล้ว ร้องไปสักพัก อาจมีทุกข์มากกว่าสุข กระทั่งต้องดิ้นรนเสียสะตังไม่รู้จบ

แต่ถ้ายืนยันว่า จะจ่ายสะตังโดยมิพักต้องเสียดายภายหลัง ร้องสนุกในบ้านละก้อ โอเคครับ
ถ้าเผื่อถึงร้อง ซ้อมหรือ เล่นกับวงเล็กๆ ละ ลืมเรื่องนี้ไปได้เลยครับ
เนื่องจากการเล่นดนตรีจริง มันต้องพึ่งพามิกเซอร์ ที่เชื่อถือได้
มันต้องการลำโพงที่ให้เสียงอย่างถูกต้อง และ ลำโพงมาพร้อมกับพาวเวอร์แอมป์ที่เข้าขากันครับ

งบบานปลาย ส่วนจะเป็นเท่าไร คงตอบแบบสั้นๆ แบบรวดเร็วไม่ได้ครับ
ข้อมูลมีมากขึ้น คุยกันมากขึ้น ได้คอนเซ็พท์ ได้ความรู้เพิ่ม
จึงค่อยตัดสินใจ และได้ชุดที่ถูกใจมากเท่าที่ทำได้ครับ ....

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2016, 14:45:28 น. »

อ่านแล้วเข้าใจซึ้งเลยครับ ผมมีประสบการณ์ แหะ ๆ